Chào mào Sơn Tây Quảng Ngãi tại Buôn Ma Thuột - Dak Lak

thanhkt

Chào tất cả các anh, lâu lâu đăng clip em Sơn Tây hồi giao lưu em Dak Lak vs Sơn Tây của a Cường TVC; tính ra, thời gian gia nhập BMT được khoảng 7 hay 8 tháng rồi.
Sau một mùa lông, quay được đoạn clip, có lúc ché mà không quay được, do đứng gần quá.
Một phần, mình ít đi trường chim, chủ yếu là chơi ở nhà, thi thoảng mới đi, nên chim cũng ko được căng lắm.
Buôn Ma Thuột mùa này đã se lạnh và hơi gió, nhiều clip mà do mạng yếu quá, ko đưa hết lên được.
Post tạm, a em xem cho vui.
Chúc vui.

TVC

9 âm ngon lành ha - hôm nào đi cội quay cái clip xem em nha.

thanhkt

Giọng hay quá chủ top ơi. Ah nên đổi lồng vuông đi, chim ngước rồi.

Okie Anh, mà không biết thế nào, e nuôi 3 con bổi, con nào cũng có dấu hiệu bị ngoái, đều nuôi lồng tròn 64 - 68 nan.
Kiểu này đổi qua lồng vuông thôi.
Thanks anh nhé.

hilandwind

Okie Anh, mà không biết thế nào, e nuôi 3 con bổi, con nào cũng có dấu hiệu bị ngoái, đều nuôi lồng tròn 64 - 68 nan.
Kiểu này đổi qua lồng vuông thôi.
Thanks anh nhé.
theo kinh nghiệm của mình thì nuôi bổi nên mở áo lồng và treo chỗ thoáng như hiên nhà thì chim chỉ bám vanh chứ không ngoái ngửa. ngược lại nếu để trong không gian hẹp như nhà bếp, nhà tắm thì chim luôn có xu hướng ngước lên và bám nóc.
chúc bạn đào tạo được những chú bổi hay!

TVC

Con này bẫy ở xã kế bên con em post ở trên nè Thành, đi tông cũng 9 âm nhưng có hơi khác. Em nghe thử được không.