Chào mào sinh sản của ngochaxd

ngochaxd

Công nhận chủ thớt mát tay ghê sòn sòn cũng được 2 lứa liền nhau hi hi sợ chim mái đẻ dày quá co bị suy không nhỉ.chưa nuôi bao giờ nên khong biết một năm em nó cho ra mấy lứa nữa
hì, mình nuôi cứ sòn sòn khoảng 1 tháng 1 lứa bác ah. chim con cứ chuyền cái là chim mẹ đã làm lại ổ luôn. mùa này đôi chim của mình được 4 lứa rồi :D

ngochaxd

Chủ đề trôi nhanh quá, Update ẻm CM lứa đầu cái :D. Đang thay lông nên nhìn hơi cùi mía ah

letaipan

cho mình hỏi chim mái ghép nuôi non lên có đẻ và nuôi con được ko.mái bổi mà vẫn nhát người vs mái nuôi non lên thì nên chọn loại nao???.chứ kiếm dc mái bổi thuần khó lắm.

chickenchoac

hì, mình nuôi cứ sòn sòn khoảng 1 tháng 1 lứa bác ah. chim con cứ chuyền cái là chim mẹ đã làm lại ổ luôn. mùa này đôi chim của mình được 4 lứa rồi :D
Ham quá la fham luôn, đôi bố mẹ cua mình ghép đc 2 hôm thì nó lùa nhau để abc rồi, con chim mái đang gần xong lông đuôi nên có vẻ chưa chịu. hôm nay thấy nso đang tha rác rồi, hồi hộp quá

tienbodam

cho mình xin số điện thoại nha , mình là tiến muốn nuôi đẻ cho vui nhà , mới vừa rồi mình nuôi cặp cu ha lan đẻ kinh khủng luôn , mới có chua đầy 3 tháng mà đã đẻ gần 3 lứa , cứ 20 đến 25 ngày là trứng nở , só diện thoại của mình 0902954699 , rảnh mình đi uống cafe chơi , ngồi nói chuyện chim chuột cho vui , và học hỏi bạn cách nuôi đẻ , lúc nào mình củng rảnh , thank bạn trước , nếu không rảnh bạn hảy gửi mail cho minh nha : [email protected]

vinhdq

Nễ chú này thiệt, quá hoàn hảo, chim non khoe mạnh, đẹp.
Thân!

ngochaxd

Hì, lâu lâu mới vào diễn đàn và xem lại cái topic này. Cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm và khích lệ cho cái thú vui nho nhỏ này của em. Giờ trời đã chuyển sang đông rồi nên cặp chim của e đã thay lông và nghỉ đẻ rồi ah. Mình chỉ là nuôi đẻ cho biết thôi chứ ko ham lắm vì chim đẻ nhiều không chăm tốt sẽ yếu chim. Nhưng khi đã đẻ rồi thì nó đẻ liên tục ah, có lúc bố mình đã bỏ ổ đi để nó khỏi đẻ nhưng thấy nó dáo dác tìm tổ + công rác làm tổ linh tinh trong aviary thấy thương quá nên lại phải cho ổ vào cho nó đẻ :-s. Theo như theo dõi chim nhà mình thì thấy chim ấp 11 ngày là nở, cứ gần 1 tháng là đc 1 lứa. Vụ vừa rồi cặp nhà mình đẻ đc 6 lứa lận.
cho mình xin số điện thoại nha , mình là tiến muốn nuôi đẻ cho vui nhà , mới vừa rồi mình nuôi cặp cu ha lan đẻ kinh khủng luôn , mới có chua đầy 3 tháng mà đã đẻ gần 3 lứa , cứ 20 đến 25 ngày là trứng nở , só diện thoại của mình 0902954699 , rảnh mình đi uống cafe chơi , ngồi nói chuyện chim chuột cho vui , và học hỏi bạn cách nuôi đẻ , lúc nào mình củng rảnh , thank bạn trước , nếu không rảnh bạn hảy gửi mail cho minh nha : [email protected]
Chào bạn, bạn ở đâu vậy? mình đang làm ở HN. Mình cũng chỉ nuôi chơi chơi thôi chứ ko có kinh nghiệm nhiều với lại đi xa nhà nên trên này cũng không nuôi đc chim. Hiện tại mình chỉ nuôi CM và chòe than đẻ thôi ah. số của mình : 097 7373 678. bac rảnh thì alo cafe chém gió :D

oliveken1989

kakka đây là một mong ước của mình mà chưa được thực hiện hihi chúc mừng bác nhé sớm có những chú chim hay kakka

anhtuanhp

đẹp qúa bác chủ ơi,mấy nhóc này mà có chim thầy tốt thì tương lai lắm đây,chúc mừng bác chủ nhé

jun

Hì, lâu lâu mới vào diễn đàn và xem lại cái topic này. Cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm và khích lệ cho cái thú vui nho nhỏ này của em. Giờ trời đã chuyển sang đông rồi nên cặp chim của e đã thay lông và nghỉ đẻ rồi ah. Mình chỉ là nuôi đẻ cho biết thôi chứ ko ham lắm vì chim đẻ nhiều không chăm tốt sẽ yếu chim. Nhưng khi đã đẻ rồi thì nó đẻ liên tục ah, có lúc bố mình đã bỏ ổ đi để nó khỏi đẻ nhưng thấy nó dáo dác tìm tổ + công rác làm tổ linh tinh trong aviary thấy thương quá nên lại phải cho ổ vào cho nó đẻ :-s. Theo như theo dõi chim nhà mình thì thấy chim ấp 11 ngày là nở, cứ gần 1 tháng là đc 1 lứa. Vụ vừa rồi cặp nhà mình đẻ đc 6 lứa lận.

Chào bạn, bạn ở đâu vậy? mình đang làm ở HN. Mình cũng chỉ nuôi chơi chơi thôi chứ ko có kinh nghiệm nhiều với lại đi xa nhà nên trên này cũng không nuôi đc chim. Hiện tại mình chỉ nuôi CM và chòe than đẻ thôi ah. số của mình : 097 7373 678. bac rảnh thì alo cafe chém gió :D
1 tháng 1 lứa hả bác, đẻ nhiều hơn chuột. chúc bác nhiều chim non hay =)

ngochaxd

Tình hình là lại đến mùa sinh sản rồi các bác ah. Nhà bác nào có không gian thì làm cái aviary nuôi đẻ tí cho vui ah, em thấy nuôi CM sinh sản cũng ko khó lắm đâu ạ. Năm nay e ghép 2 cặp CM ( 1 cặp đẻ từ vụ trước ) 1 cặp ghép từ 4/2/2014 mà được khoảng 1 ngày chúng nó đã chịu nhau và bắt đầu nghịch rác rồi ah. năm nay e ghép thêm 2 cặp than nữa cho bõ công nuôi cơ mà bọn than thì vẫn đuổi đánh nhau chí chóe chứ chưa chịu :((. Chắc là cuối tháng 2 hoặc đầu tháng 3 là có lứa chim đầu tiên thôi các bác ah.
Chúc các bác mùa này kiếm được nhiều chú chim hay. Thân !