Chào mào sinh sản mùa đông

tuonghuy07

Chào các anh trên diễn đàn, em cũng mới tập nuôi chào mào sinh sản, em cho ghép 1 chú trống bông với con mái thường, cho vào chung cách đây 2 tháng, nhưng hiện tại ngoài Đà nẵng thì đang là mùa mưa, sao em thấy chúng nó làm tổ xong rồi, như vậy nó có đẻ mùa này hay không và tỷ lệ nở chim con là bao nhiêu,

tuonghuy07

Cặp chim em nói trên đẻ được 2 trứng, và đã nở cà 2, chim con được 5 ngày tuổi, bữa sau em sẽ gởi hình cho các anh xem nhé

chickenchoac

Cặp chim em nói trên đẻ được 2 trứng, và đã nở cà 2, chim con được 5 ngày tuổi, bữa sau em sẽ gởi hình cho các anh xem nhé
Bạn cho ăn những gì mà mùa này vẫn đẻ thế, mình cũng có 2 đôi, 4 tháng trước đang ấp thì bị chết mái, mình đã ghép ngay 1 mái vào , hiện đã ngủ cùng nhau hơn 2 tháng rồi mà vẫn chưa thấy í ới gì cả

TVC

Hay quá, chúc mừng bạn. Mình cứ tưởng mùa này chim ko ss chứ. Hình như cặp trống mái của bạn là bông đúng ko? Cho vài tấm hình hay cái clip thưởng lãm đi bạn.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Hay quá, chúc mừng bạn. Mình cứ tưởng mùa này chim ko ss chứ. Hình như cặp trống mái của bạn là bông đúng ko? Cho vài tấm hình hay cái clip thưởng lãm đi bạn.
bác chủ có nói là 1 trống bông và 1 mái thường bác ah, hì
bác chủ đấy tuyển dc con mái bông khủng ghê. chúc bác TVC sớm tuyển dc mái bông

TVC

bác chủ có nói là 1 trống bông và 1 mái thường bác ah, hì
bác chủ đấy tuyển dc con mái bông khủng ghê. chúc bác TVC sớm tuyển dc mái bông

Cảm ơn bạn CMQNam, do hấp dẫn quá nên đọc vội ko để ý hehe, vì lúc trước thấy bạn này tuyển được em mái đầu trắng toát, thấy mà thèm.

TVC cũng tìm bao lâu nay mà ko ra... hic., đểtrống bông đầu đang phòng không chiếc bóng đây, tội nghiệp... :)

dluat

oh, hay quá thời điểm này mà nó cũng ss. Chúc mừng bác. Cho mình hỏi cặp chim của bác ghép lâu chưa, chế độ chăm sóc thế nào mà hay vậy?

tuonghuy07

con chim trống này chân, mỏ,móng đều trắng hết, thêm mí đỏ, đầu bông,con chim mái thì thường nhưng hót tiếng chim trống, và hót có xòe đuôi xòe cánh, em thấy cặp này hợp nên cho vô chung ai ngờ nhanh thế. Chế độ thì bột mình tự làm, ngày nào cũng có châu chấu, sâu. Lồng chim mình làm nhỏ thôi 1,2 x 0.8 x 2.0 m do nhà nhỏ quá. Nhà em thì có 7 lồng như thế, mà chỉ mới có ghép được 2 cặp thôi, toàn là chim trống không. nên cũng đang đi tìm thêm vợ cho mấy chú đó.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
con chim trống này chân, mỏ,móng đều trắng hết, thêm mí đỏ, đầu bông,con chim mái thì thường nhưng hót tiếng chim trống, và hót có xòe đuôi xòe cánh, em thấy cặp này hợp nên cho vô chung ai ngờ nhanh thế. Chế độ thì bột mình tự làm, ngày nào cũng có châu chấu, sâu. Lồng chim mình làm nhỏ thôi 1,2 x 0.8 x 2.0 m do nhà nhỏ quá. Nhà em thì có 7 lồng như thế, mà chỉ mới có ghép được 2 cặp thôi, toàn là chim trống không. nên cũng đang đi tìm thêm vợ cho mấy chú đó.
nhỏ quá nhỏ quá^^
ao ước của bao người