Chào Mào Thái Bình Mừng Xuân

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Ngày 01 đầu năm mới thời tiết buổi sáng mưa phùn không khí hơi lạnh khoảng 14 hay 15 độ tới gần trưa mưa tạn thời tiết khá hơn xách chú chim treo lên cây làm quả Clip chào xuân.
Em này gốc Thái Bình vừa mùa được 8 tháng lồng. Chế độ chăm sóc không được tốt lắm anh em chém cho em nó nhanh vô lửa.

Sửa lần cuối:

jackychang

Mình đang sở hữu 3 chú cm Thái Bình bẫy đấu rất hay, chim to, khỏe và rất dữ. Hay !

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình đang sở hữu 3 chú cm Thái Bình bẫy đấu rất hay, chim to, khỏe và rất dữ. Hay !
Bạn có clip em nào post lên chie sẻ với anh em tui chất dọng không có gì đặc biệt nhưng nó cũng là đặc trưng của từng vùng miền góp phần phong phú về dọng mà anh em biết ý đến chào mào Thái Bình

myanhtb.1988

bạn ở chỗ nào thái bình? mình cũng ở thái bình đây. mình cũng hay đi bẫy lắm . con này gốc ở xã nào thế bạn ?

myanhtb.1988

chim này vẫn chưa có lửa . ăn xong tết bác thúc vào xem e nó ra đc nhiều giọng ko. chim thái bình và nói chung chim ngoài bắc giọng thì ko đc luyến láy. miễn sao đảo giọng là ok

jackychang

Giọng đơn giản quá !

Chim Bắc giọng đơn giản, ko luyến láy. Chim Thái Bình theo mình là có thể hình vào loại đẹp nhất cả nước (to đô, bóng bộ dài, giọng hót đặc trưng của cm Bắc), nhưng đấu giàn và đấu trường rất lỳ. Mình và người bạn chuyên đấu giàn và đấu trường bằng chim Thái Bình đấy. Dòng chim này rất giống với chim Hải Dương (thanh miện)., vote 1 phiếu cho chim TB nè.

tungcapt

Nói đến chim bắc thì Phú Thọ quê mình chim bóng bộ thì khỏi bàn, có điều phần nhiều về giọng đi hơi ngắn được cái nết đấu... tuy nhiên giọng tốt cũng không phải là không có nhưng chưa có duyên cầm 1 em bắc sở hữu đủ những yếu tố trên, Hy vọng sẽ bén duyên sớm. Chúc mừng năm mới anh em Thái Bình nhé thông cảm nhé tự nhiên lại bộc lộ cảm xúc ở pic của bạn :))

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
chim này vẫn chưa có lửa . ăn xong tết bác thúc vào xem e nó ra đc nhiều giọng ko. chim thái bình và nói chung chim ngoài bắc giọng thì ko đc luyến láy. miễn sao đảo giọng là ok

Em này cũng đảo giọng, tố chất em này tốt mình đã xem em nó đấu trước khi thuần phục được em nó đấu với mồi từ lúc 9h tới 13h30 sau rất nhiều lần bày binh bố trận mới bắt được em nó. Do mình chăm yếu nên chim chưa vào lửa được
chim bóng bộ tốt,có điều giọng chán quá,thank bạn đã cho xem

Nếu chơi về dọng thì chim Bắc không được đánh giá cao lắm nhưng ra trường thì vấn đề dọng cũng không quan trọng nữa.