Chào mào Thái Bình nhà em.

megamind

Hay quá bác thọ ah. em đang rất phân vân là có nên nuôi 1 chú quê mình không. em cũng ở thái bình, em ở hưng hà. nuôi 1 số vùng rồi mà chưa có chú nào quê mình cả. mấy lần về quê mà chưa tìm được 1 chú bổi ưng ý. thanh minh này em quyết chí về tìm 1 chú bổi chăm vậy. chim quê mình còn nhiều lắm. sáng nào quanh nhà em cũng có đến 20 chục em về hót ầm ĩ. tướng tá to con. dữ chim mào to và dầy. chỉ cái giọng hơi ngắn. chỉ được đến 5 âm thôi. bác ah

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Điều đó có quan trong gì đâu bác. Có em nọ em kia nếu lên giàn thì đâu có nghe thấy giọng gì. Chủ yếu là tố chất chơi thôi.

megamind

em thì chơi chim chỉ để nghe giọng với thỏa đam mê thôi. cũng không có nhiều thời gian ra giàn được. sáng trước khi đi làm được ngắm em nó hót hét là vui rồi

tonatpro89

Điều đó có quan trong gì đâu bác. Có em nọ em kia nếu lên giàn thì đâu có nghe thấy giọng gì. Chủ yếu là tố chất chơi thôi.
bác ở chỗ nào thái bình thế hôm nào em qua giao lưu. em ở kiến xương thái bình

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình ở vũ thư nhưng ít có thời gian ở nhà lắm toàn đi Tỉnh thôi có ngày nghỉ vợ lại kêu về ngoại

mecm

tướng tá giọng chẻ đã quá,e nó chẻ thay bộng hả bác

hoichaomao

Con chim trước khi tung lồng chạy, có khi cung ché căng. và gặp đối thủ mạnh là ché để chạy