chào mào trống gép đôi với mái sau thơi gian kêu tiếng mái

trongkhuongbd85

như tiêu đề đã nhắc em có chú chào mào chim chơi khá hay tường đẹp anh bạn thấy chim ổn về ngoại hình nên mượn về gép đôi không hiêu sao sau thời gian miunhf bắt về thì chim chơi vẫn ổn nhưng có điều lâu lâu nó lại kêu vit viu chim đang thay lông lở zỏ lông đui và lông mào chư xong ,mong các bác bawrt bệnh cho em nó chứ ,mình lpo qua hic lioeeu nó kêu vít viu hoài không nản ,thanks các bác nhiều

nhozkoy

minh nghi do la tieng goi mai do. kai nay mih cung ko ro o nha mih cung co em giong vay binh thuong thi so giong nghe da lam nhung khi co chim khac keu la so giong mai ak.

trongkhuongbd85

khi kep chim vào chơi thì không nghe nhưng một mình nó solo thì lâu lâu mới kêu vit viu nổi điên thật nguyên nhân nó gần mái rùi bắt chước hay sao các bác sau này nó có hết khôn

giangnam

vấn đề này nên cẩn thận, nhiều ae nuôi mái kich chim nhưng gặp nhiều e trống bị pha giọng mái nặng, hết thuốc chữa

Chim Điên

"wit wuy" tiếng này thì có gì phải ngại, tiếng đó là tiếng hót đầu đời của chim mà. Có tiếng "wit tìu riuuuu..." nghe ẻo lả thấy không hay thôi, cơ mà chim mình thích vẫn chơi, thấy mấy bác quan trọng từng chúc từng chúc. Thua