Chào mào trống?mái?

chuột nhắt

bác đưa chim lên là để anh em giúp hay khoe hàng. nếu khoe hàng thì sang mục khác nhé, hay bác chưa nuôi chào mào bao giơ ? nếu chưa thì thông cảm còn nuôi rồi mà cho em này là mái thì phong sinh đi mua em khác về mà nuôi. vài lời chia sẻ không phải đừng chém lại nhé bác chủ chim:))

jang

bác đưa chim lên là để anh em giúp hay khoe hàng. nếu khoe hàng thì sang mục khác nhé, hay bác chưa nuôi chào mào bao giơ ? nếu chưa thì thông cảm còn nuôi rồi mà cho em này là mái thì phong sinh đi mua em khác về mà nuôi. vài lời chia sẻ không phải đừng chém lại nhé bác chủ chim:))
thôi chắc là hiểu nhầm,bác ấy muốn tìm kiếm 1 em mái hót hay nên mượn clip của người khác để hỏi chứ ko phải chim của bác ấy.nhưng chủ thớt phải biết rằng nếu đã từng nuôi chim thì ko thể nào ko phân biệt được em này là trống hay mái,với lại chim mái thì chủ yếu là quít tù qiu chứ làm gì có em mái nào hót hay đâu mà bác lại up clip của người khác lên rồi viết 1 bài viết vô ích như vậy.vài lời chia sẻ,mong bác rút kinh nghiệm và đóng góp cho diễn đàn những bài viết chất hơn để dđàn ngày càng đoàn kết & phát triển!
thân ái.Jang...!

thai sanh

chắc bác hỏi thật! mà tại bác post bài không rỏ làm anh em DĐ hiểu lầm!tại em hồi trước mới tập chơi củng bị trường hợp chim ra 1 giọng 1 kè chim thì có liếu chút đỉnh mình cứ cho là chim trống để nuôi.nhờ bác gần nhà nói chim mái mới phóng sanh em nó. nên cần anh em giúp đở thì bác ghi rỏ để anh em không hiểu lầm!chúc bác tìm được chú chim vừa ý

chimhue

bác muốn khoe chim thì qua mục chim của thành viên đó . chéc như thế làm sao mà mái được hả bác . po tay bác chủ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Con đó lấy clip trên mạng xuống , dd mình có một thành viên post rồi , vì clip sưu tầm nên từ đầu mình đã không chuyển mà vẫn giữ , lần sau anh em nên để lai lịch rõ ràng , còn không sẽ bị chuyển hoặc xóa do sai box .

Thân , black_fish9402 ,