Chào mào tuột lông đuôi

Huutri

Chào ae diễn đàn, mình có một em chào mào vừa thay lông xong, móng chân nó dài . Ngày hôm nay mình thả vào chăn màn để bắt, do lúc bắt chim không cẩn thận ,hậu quả em nó tuột lông đuôi, trong số lông đuôi có một cọng bị gãy (cọng bị gãy còn lông máu). Trong trường hợp này ae cho mình cách chăm thích hợp . Cảm ơn

NAMNT

gãy thì phải nhổ. chim chưa xong lông mà căt móng, bạn cũng thiệt là nóng tính quá. LỠ rồi, để con chim tĩnh lại, lông cứng hết hãy bắt ra nhổ cọng gãy. giờ bắt nữa sợ gãy tiếp nhiều cọng lông chưa khô

Huutri

Cảm ơn bạn góp ý. Do móng dài quá khi nhảy thường mắc nang lồng sợ gãy móng nên đành làm liều ko ngờ bị lông đuôi.

Đại Bàng

Chào ae diễn đàn, mình có một em chào mào vừa thay lông xong, móng chân nó dài . Ngày hôm nay mình thả vào chăn màn để bắt, do lúc bắt chim không cẩn thận ,hậu quả em nó tuột lông đuôi, trong số lông đuôi có một cọng bị gãy (cọng bị gãy còn lông máu). Trong trường hợp này ae cho mình cách chăm thích hợp . Cảm ơn
http://www.chaomao.org/threads/21348-Cho-em-hỏi-Lở-tay-làm-rụng-lông-máu

giờ thì lông lá đầy đủ chơi ok rồi nha bạn..... cứ chăm lại bt thôi không sao đâu.... mấy ngày đầu có thể sẽ ăn ít.. ít hót hay đứng xếp mào nhưng cỡ 7 ngày sau là ok lại thôi

Huutri

Mình đọc bài viết của bạn đại bàng tâm trạng giống như bạn : buồn , hối tiếc,.lại là con chim cưng nhất trong nhà mình.