Chào mào Wit wiu - chéc chéc - tít quật chéc chéc - wow - chéc chéc

minhgas

Chào mào cùi bắp
Em có em chào mào không biết là ở mô mà hót lung tung xà beng luôn các bác ợ, em nó 2 mùa rồi nhưng vẫn còn tung lồng lắm, bổi già chứ hok phải chim tơ. NHưng giọng hót thì lung tung quá khó phân biệt nhờ cao thủ chỉ giáo hộ thử em nó thuộc vùng mô :D (chỉ biết là chim Quảng Nôm)
thân
minhgas

hlongruby

Đam mê chào mào
Mình có con chim chơi cách, chéc chéc rất hay nhưng cũng hót có những giọng Wit wiu giống chim của bạn Minhgas mà chim mình cũng bổi nuôi 4 mùa rồi vẫn chưa dạng được , nghe nói đi thi giọng như vậy dễ bị loại ở những vòng chọn không biết có đúng không? mong anh em nào hiểu chỉ giáo dùm.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Con này chắc chắn là ở vùng Vĩnh Điện Quảng Nam rồi đó Minh. Hehee, biết rồi mà còn nghe nhạc hiệu đoán chương trình :)

Thân ái!

dangminhntbs

giống y con SK em mới lấy của 1 người dân tộc trên đấy về. Chim gần 2 mùa mà cầm vào thì bay như ma, ăn bột ba vì nên lông lá khô ran. Tuy nhiên giọng thì tả bí lù wao , tik quật, wit wiu gì đều có hết ( ko có trìu thôi :D ). Ghiền nhất là giọng tik wuat + giong chéc của nó là gần 10 âm tik rồi chốt = âm wuat nghe sướng cái tại.

minhgas

Chào mào cùi bắp
hehehe 2 em chiến bình Quảng Nam hả hy vọng có dịp ra đây alo mình dẫn Quang đi cafe chim cò giao lưu cho vui. :D làm thêm chầu lai lai nữa thì tuyệt.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Gửi thêm ae hình ảnh em wit wiu đấu dợt tại gia nè (lồng vuông thứ 2 từ phải sang)
thân
minhgas