Chào mào xong lông 95%

phamkien25

Chào cả nhà, vậy là sau gần 3 tháng thêm 1 chú em nữa của mình xong lông mấy hôm nay ko thấy lông mình rớt nữa. Nhìn dưới đáy lồng chỉ thấy vỏ bọc lông thôi. Cả nhà cho hỏi như vậy có thể đem em nó đi cội tập từ từ dc chưa hay vẩn án bình bất động chờ thời nữa vậy. Tình hình là em nó lúc thay lông 50% em nó chẽ với chơi cánh cũng khá sau đó mình đổi cho ăn cám hiển thì ko còn nghe em nó chẽ nữa hihi giờ ko biết thế nào nên nhờ các bác chỉ giáo cho mình với các Ae khác dc biết..................thank's kìu.

minhche17

đi dợt nhẹ là được rồi bạn
cho nó bắt nhịp lần lần lại sau thời gian án binh đi
chim nhà mình thay lông te tua nhưng buồn buồn ngưa ngứa lại xách ra giàn chiến thôi
khổ quá,kỹ lắm cũng ko bằng ngẫu hứng

chaomao_dl000

các bác cho em hỏi ké cái: chim em thay xong 99% rồi chỉ còn lông mặt,ít má và mào.nên em nghĩ là khá ổn nên đem ra dợt tại quán cafe nhưng em nó chỉ nhấp cánh tí là thôi lâu lâu thì sổ ít, nhưng khi đưa ra biên ngoài không có chim, chỉ nghe tiếng thì sổ ác lắm, vậy là sao mong các cao nhân chỉ giáo

nam

các bác cho em hỏi ké cái: chim em thay xong 99% rồi chỉ còn lông mặt,ít má và mào.nên em nghĩ là khá ổn nên đem ra dợt tại quán cafe nhưng em nó chỉ nhấp cánh tí là thôi lâu lâu thì sổ ít, nhưng khi đưa ra biên ngoài không có chim, chỉ nghe tiếng thì sổ ác lắm, vậy là sao mong các cao nhân chỉ giáo
Chim chưa có lửa. Đại đa số chim thay lông hoàn toàn thường tốn khoảng 1,5-3 tháng mới lấy lại được phong độ. Giai đoạn thay lông chim căng lửa chẻ chéc là giai đoạn chim mới mọc những lông mới rụng, khi đó chim cơ địa chú chim khỏe, khi chim mọc lông và đi vào giai đoạn hoàn thiện lông thì chim sẽ mất lửa và cần nhiều dinh dưỡng để nuôi lông. 1 vài kinh nghiệm ít ỏi. Thân.

nam

Giai đoạn này các bạn dừng nản và phải kiên trì, không thì sẽ bán mất chú chim hay. Khi vào tay người khác, chim lấy lại được phong độ, khi ấy các bạn sẽ nuối tiếc. Những người chơi chim lâu năm sẽ canh khoảng thời gian này để mua chim với chi phí thấp. Thân.

ca_chep

cho mình ké với . chim má trắng xong lông thì thời gian vô lửa có nhanh ko ,hiện giờ em nó cũng 95% lông rồi !! :D

noucamp98960

Cho mình hỏi nhờ tí. Chim thay lông xong là tính từ thời điểm chim ngưng rụng lông hay lúc lên đầy đủ độ dài của lông. Thân.