Chính tả đúng, cú pháp rõ ràng, hành văn mạch lạc

rainbow

Chào ACE,

Nhiều khi thư giãn bằng cách truy nhập chaomao.org để xem bài (topic) nhưng sao thấy có không ít bài viết sai lỗi chính tả, câu cú thì y như văn nói, đoạn văn thì hết ý mà không chịu xuống dòng cho rõ ràng.

Có thể Mod chỉnh sửa lại một tí cho đẹp và hay hơn được không nhất là những topic Thông báo thi CM.

Vài dòng tâm tình chân thật mong sao Chaomao.org được nâng cấp về chất lượng và hình ảnh của mình.

Thân ái,
---------------
Rainbow

Ps: Mong người viết suy nghĩ và đọc kĩ bài mình viết trước khi Gửi. Thanks

Chéc

Chào ACE,

Nhiều khi thư giãn bằng cách truy nhập chaomao.org để xem bài (topic) nhưng sao thấy có không ít bài viết sai lỗi chính tả, câu cú thì y như văn nói, đoạn văn thì hết ý mà không chịu xuống dòng cho rõ ràng.

Có thể Mod chỉnh sửa lại một tí cho đẹp và hay hơn được không
Vài dòng tâm tình chân thật mong sao Chaomao.org được nâng cấp về chất lượng và hình ảnh của mình.

Thân ái,
---------------
Rainbow

Câu hỏi không có dấu chấm hỏi...;)

tinbmt1975

Theo mình bạn cũng nên xem lại bài bạn viết, trong bài bạn viết theo mình thiếu vài dấu phẩy.

letamtits90

Chào ACE,

Có thể Mod chỉnh sửa lại một tí cho đẹp và hay hơn được không nhất là những topic Thông báo thi CM.

Thân ái,
---------------
Rainbow

Trước khi bắt lỗi người khác thì nên xem lại mình đã đúng chưa , đọc hiểu là dc rồi , đừng làm khó quá , mod cũng có việc gia đình này nọ nữa , miễn sao bài viết có dấu đầy đủ và thông tin rõ ràng là dc rồi . KHÓ QUÁ =))

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chào ACE,

Thân ái,
---------------
Rainbow

Không mod nào có thể ngồi sửa hết được bạn nhé, bạn cũng nên có văn hóa khi đọc bài viết của thành viên khác bằng cách sử dụng nút thank

Mink

Câu hỏi không có dấu chấm hỏi...;)

Theo mình bạn cũng nên xem lại bài bạn viết, trong bài bạn viết theo mình thiếu vài dấu phẩy.

Trước khi bắt lỗi người khác thì nên xem lại mình đã đúng chưa , đọc hiểu là dc rồi , đừng làm khó quá , mod cũng có việc gia đình này nọ nữa , miễn sao bài viết có dấu đầy đủ và thông tin rõ ràng là dc rồi . KHÓ QUÁ =))
Mấy bác treo giò chủ topic rồi ...

cmtegiac

Theo tôi việc viết đúng chính là là điều cần thiết nhưng hiện nay org bao gồm tất cả các anh em cả 3 miền Bắc, Trung, Nam, nên việc viết theo vùng miền vẫn là đặc thù vì thế chỉ cần đọc và hiểu nội dung, còn lại anh em thông cảm cho nhau. Chỉ những nội dung mang tính chất quan trọng như thư mời giao lưu, thư mời họp... thì người viết nên cố gắng viết đúng chính tả để thứ nhất là tôn trọng chính người nhận thư (người đọc), thứ 2 là mang tính chuyên nghiệp.
Một vài lời góp ý chân thành về khía cạnh chính tả, có gì thiếu sót mời anh em góp ý tiếp.

Hoàng Nguyên

Chào ACE,

Thân ái,
---------------
Rainbow

Để mình chỉnh cho :
Chào ACE !

Nhiều khi thư giãn bằng cách truy nhập chaomao.org để xem bài (topic), nhưng sao thấy có không ít bài viết sai lỗi chính tả, câu cú thì y như văn nói, đoạn văn thì hết ý mà không chịu xuống dòng cho rõ ràng.

Có thể Mod chỉnh sửa lại một tí cho đẹp và hay hơn được không? Nhất là những topic Thông báo thi CM.

Vài dòng tâm tình chân thật. Mong sao Chaomao.org được nâng cấp về chất lượng và hình ảnh của mình.

Thân ái!
---------------
Rainbow

Ps: Mong người viết suy nghĩ và đọc kĩ bài mình viết trước khi gửi. Thanks

gaututi

Không mod nào có thể ngồi sửa hết được bạn nhé, bạn cũng nên có văn hóa khi đọc bài viết của thành viên khác bằng cách sử dụng nút thank

đồng tình với bác về điều này. Mod ko có thời gian nhiều mà kiểm duyệt cả dấu chấm, dấu phẩy, xuống dòng.......
còn sai lỗi chính tả thì chuyện cơm bữa mà, đọc vẫn hiểu là đc rồi, vẫn thank khi bài viết hay

Nhưng có 1 góp ý nho nhỏ với BQT
với những văn bản ,công văn có tính chất quan trọng ( thông báo hội thi, hội diễn,thư mời,....) ko nên để những sai sót về chính tả, ngôn từ lủng củng, ko gạch xuống dòng.
cái này mod nên chỉnh sửa xíu cho bắt mắt

còn những bài viết chia sẻ của anh em thành viên sai sót thì có thể thông cảm hiểu đc

minhche17

câu cú đơn giản, đúng chính tả là được
miễn đọc vào bài người ta hiểu nội dung mình cần nói gì là ổn.......
Mod còn nhiều việc hơn mà

vietgun

Ps: Mong người viết suy nghĩ và đọc kĩ bài mình viết trước khi Gửi.

Chữ "gửi" này không có cớ chi để viết hoa. Hihi

Thân/VG

vietgun

Quote:

Unquote:

Thân/VG[/QUOTE]

vietgun

Unquote:

Thân/VG

vietgun

Lợi hại và rất chuẩn. Hihi

Để mình chỉnh cho :
Chào ACE !

Nhiều khi thư giãn bằng cách truy nhập chaomao.org để xem bài (topic), nhưng sao thấy có không ít bài viết sai lỗi chính tả, câu cú thì y như văn nói, đoạn văn thì hết ý mà không chịu xuống dòng cho rõ ràng.

Có thể Mod chỉnh sửa lại một tí cho đẹp và hay hơn được không? Nhất là những topic Thông báo thi CM.

Vài dòng tâm tình chân thật. Mong sao Chaomao.org được nâng cấp về chất lượng và hình ảnh của mình.

Thân ái!
---------------
Rainbow

Ps: Mong người viết suy nghĩ và đọc kĩ bài mình viết trước khi gửi. Thanks

3Ray

Theo tôi việc viết đúng chính là là điều cần thiết nhưng hiện nay org bao gồm tất cả các anh em cả 3 miền Bắc, Trung, Nam, nên việc viết theo vùng miền vẫn là đặc thù vì thế chỉ cần đọc và hiểu nội dung, còn lại anh em thông cảm cho nhau. Chỉ những nội dung mang tính chất quan trọng như thư mời giao lưu, thư mời họp... thì người viết nên cố gắng viết đúng chính tả để thứ nhất là tôn trọng chính người nhận thư (người đọc), thứ 2 là mang tính chuyên nghiệp.
Một vài lời góp ý chân thành về khía cạnh chính tả, có gì thiếu sót mời anh em góp ý tiếp.
Khoái ý này; cái gì cho qua được thì cho cho, cái gì bớt được thì nên bớt. Đôi khi cầu kỳ quá sẽ hết còn lãng mạn; có khi mau già nữa thì nguy.