Chòe than Đực- Cái bác nào rành xin giúp!

xoong thung

Mới bắt đc em chòe than mà theo kinh nghiệm ít ỏi của e thì nghi nó là Mái... Bác nào kinh nghiệm xin cho ý kiến nếu đục em để nuôi còn mái thì trả e về thiên nhiên. E xin cám ơn!

Mink

Chim còn non quá nên khó phân biệt được, cố nuôi thêm một thời gian nữa và để ý khi chim có biểu hiện ra lông ức ( một sợi lông cũng được ) có màu đen thì là trống. Nếu mái thì cũng để nuôi và kích trống ok lắm, có người tìm mua chim mái mà chẳng ra đó bạn.

xoong thung

Cám ơn các bác. E vẫn phân vân quá nếu mái nuôi cung đc nhưng e nghĩ cho nó về vs thiên nhiên để còn có nhưng em non mùa sau này.

vankhoi

Nhìn mép và mỏ em này mình cho 80% trống bạn ạ. Giờ vẫn còn mép vàng là thuộc dạng chim muộn rồi

Mickeycm.batoqn

Đơn Giản Thôi ,bạn nhổ lông ức của nó 1 ít,sau vài ngày kiểm tra Màu Black là ok bạn.

tanhoangkts

100% trống nuối hót thôi đá hok dc vì mắt to lộ + với em này chim chuyền nên rất nhát.

khinh nghiệm nhìn chim hơn 10 năm của em con này 90% la mái
nêu anh co thể chụp hinh lúc chim khô lông và chụp từ trước đến để em xem thì em sẽ xác định được em nó la trống hay mái!

megamind

con này đực rồi bạn ah. bạn chỉ cần nuôi tầm 1 tháng nữa là thay lông ức ngay ấy mà

xoong thung

Đây bác e vừa chụp luôn nè:

và đây sáng nay canh me mãi cuối cũng cũng thu phục đc e nó sau 2 ngày xuất hiện,vì ko chủ nên chụp có tấm, tiện up các bác chém cho vui hehe

thanhbh

Minh nuoi than tu be que minh cung la su so cua choe than.minh chi ban 1 cach phan biet chim trong 100% luon nha', ban nhin phan mo duoi cua em no neu mau den dam la trong con mau nhat la mai. Luu y ban nhin phan mo nhe khong phai phan long nhe. Phan mo duoi gan ngay cai ranh. Nho la phan mo cung khong nhin long nhe

thanhbh

Con nay hinh nhu da tro roi, ma la trô long mai thi phai' minh thay tren lung no tro longbxam nhieu

minhche17

100% trống nuối hót thôi đá hok dc vì mắt to lộ + với em này chim chuyền nên rất nhát.

khinh nghiệm nhìn chim hơn 10 năm của em con này 90% la mái
nêu anh co thể chụp hinh lúc chim khô lông và chụp từ trước đến để em xem thì em sẽ xác định được em nó la trống hay mái!

Minh nuoi than tu be que minh cung la su so cua choe than.minh chi ban 1 cach phan biet chim trong 100% luon nha', ban nhin phan mo duoi cua em no neu mau den dam la trong con mau nhat la mai. Luu y ban nhin phan mo nhe khong phai phan long nhe. Phan mo duoi gan ngay cai ranh. Nho la phan mo cung khong nhin long nhe

bác nào cũng quả quyết cao hết, ko biết ai đúng đây??????
theo mình con này nhìn mặt và màu lông trổ xám giống chim MÁI hơn

chim mái ak bác! k tinh bac cứ nhổ 1 cộng lông cổ hoắc đầu chừ hơn tuần sâu mọc ra cộng lông ống là có kết quả chính xác liền ah!