Chú Bổi tuyệt vời

Hải Băng Giá

Niềm vui bất chợt đã đến với mình, hjhj sáng thứ 7 dậy sớm chạy thể dục về tới nhà lúc 6h sáng nghe chào mào trời hót tâm hồn cảm thấy dễ chịu hơn. Thế là sách cái lồng bẫy ra cây treo cho vui xong rồi đi làm. Tới trưa về ghé ra cây để sách chim vào nhà cất mà không ngờ thấy dính 1 em ôi bổi đẹp tuyệt vời, mào cao, mặt dữ, tướng đẹp. Trưa nay về sách em nó treo ra cây cho tắm nắng, thế là em nó sổ bọng vài tiếng nghe sướng cả tai. Ôi thật là tuyệt vời chỉ có 3 ngày mà em nó đã ra giọng sướng quá hehe.

jang

chúc mừng bác nhé,làm quả clip cho anh em thưởng thức chiêm ngưỡng luôn đi bác

Hải Băng Giá

nghe bác nói miệng ko thấy hình ảnh clip zi hết,cho ae xem chém vui
hehe chim nó nhát quá mình không thể lại gần chụp được, Không có máy quay xịn mong các Bác thông cảm. Em sẽ sớm tìm cách up lên cho các bác ném gạch cho em nó mau lên.

Chéc

hoho, chắc lần đầu bảy được chim mà lại trúng chim đẹp đây.

Hải Băng Giá

bác bẩy được e nào gia lai kha khá e giao lưu với
Ít có lắm A ơi, để có 1 con kha khá già rừng bây giờ kiếm k ra. Lâu lâu e chỉ đi bẫy cho vui thôi, giải trí là chính. Em cũng thik giao lưu 1 em Quy Nhơn mà chưa có cơ hội. Nói chung là chim tạm tạm thì có.

thangqn

Ít có lắm A ơi, để có 1 con kha khá già rừng bây giờ kiếm k ra. Lâu lâu e chỉ đi bẫy cho vui thôi, giải trí là chính. Em cũng thik giao lưu 1 em Quy Nhơn mà chưa có cơ hội. Nói chung là chim tạm tạm thì có.
chim bình định bẩy đấu kiếm củng khó chủ yếu là bẩy lưới nhiều,vừa rồi mình đi an lão củng kiếm được e bổi về đã có bọng rồi

gravita82h3

chim mồi bác hiền chứ gặp các chú mồi lâu năm thì nó cắn cho e bổi kia tả tơi quá
nhưng cũng chúc mừng bác :)

Hải Băng Giá

chim mồi bác hiền chứ gặp các chú mồi lâu năm thì nó cắn cho e bổi kia tả tơi quá
nhưng cũng chúc mừng bác :)
Hehe con mình đi bẫy không phải là chim mồi, chim bổi nuôi đc gần 1 năm lồng. Không thích đá nhau, chỉ thích hót và đấu. thank nhé

nghiemnv

Bác Hải Băng Giá ở Biển Hồ ah. Như bác nói trong status thì chỗ bác chim trời rất nhiều nhỉ? treo ra cây gần nhà mà cung bẫy được chim. Chỗ của bác quả là quá lý tưởng cho việc nuôi chim chào mào. :)

sonbt

Bác Hải Băng Giá ở Biển Hồ ah. Như bác nói trong status thì chỗ bác chim trời rất nhiều nhỉ? treo ra cây gần nhà mà cung bẫy được chim. Chỗ của bác quả là quá lý tưởng cho việc nuôi chim chào mào. :)
Chư Sê thì cũng có thua gì đâu bạn. Biển Hồ giờ cũng ít chim rồi, toàn lưới với lưới.

Pleikupho

A Hải đã nhé có con bổi hay rồi nhé. E đi tìm mãi vẫn chưa có chim. Mùa này lại càng khó hơn nữa. Hichic