Chú bộ đội - Bổi 8 tháng lồng bẫy tại Bình Dương

ti_do85

Giới thiệu với ae chú bổi 8 tháng lồng bẫy tại thị xã Thủ Dầu Một-Bình Dương.
Chú này là chú hay nhất đẹp nhất của mình tính tới thời điểm hiện tại sau 1 năm rưỡi chơi chào mào.
Em này chưa ché cụp mào chú chim nào, cũng không phải chiến binh chỉ là con bổi 8 tháng lồng
còn rất nhát người chỉ chơi cafe vui vui thôi, chú này do anh bạn bộ đội bẫy được nên tạm gọi nó là "Chú bộ đội":D
AE nhận xét giùm, ai rành giọng cho hỏi đây có phải là chim Bình Dương không? Nếu không phải thì nó hót giọng ở đâu vậy?
Xin cám ơn AE

cmtegiac

bây giờ post là phải ghi rõ không phải chim cọp, chiến binh để ae khỏi chém hii. Về giọng thì mình không biết là giọng vùng nào, không biết bình thường giọng nó có nhiều giọng hơn trong clip không, còn như ra giọng trong clip thì cũng không phải đặc sắc lắm. Về hình dáng thì ngon lành rồi, 8 tháng lồng thế là tốt rồi bạn, cứ chăm thêm thôi

Màu sắc lông đẹp quá, lông chim rừng hay lông nhà rồi bạn? Cái yếm nhìn cũng đẹp ghê.

Điếu Cày

"Em này chưa ché cụp mào chú chim nào, cũng không phải chiến binh chỉ là con bổi 8 tháng lồng"
Nghe bạn nói mắc cười quá chẳng biết bình luận gì nữa cả
:D Hiệu ứng "CHIẾN BINH"

ti_do85

bây giờ post là phải ghi rõ không phải chim cọp, chiến binh để ae khỏi chém hii. Về giọng thì mình không biết là giọng vùng nào, không biết bình thường giọng nó có nhiều giọng hơn trong clip không, còn như ra giọng trong clip thì cũng không phải đặc sắc lắm. Về hình dáng thì ngon lành rồi, 8 tháng lồng thế là tốt rồi bạn, cứ chăm thêm thôi
Cám ơn bác, giọng con này mình cũng thấy không đặc sắc. Bình thường nó hót cũng nhiều giọng lắm. Về giọng con này mình thích là nó hót rất to
ở cội cafe mình nghe rất rõ. Không có bạn bẫy chim, quen không nhiều, tài chính không mạnh nên có con như này chơi cafe được là mình mừng rồi:)

Màu sắc lông đẹp quá, lông chim rừng hay lông nhà rồi bạn? Cái yếm nhìn cũng đẹp ghê.
Chim đã thay lông nhà, nó ăn cám Thái nên đít nó đỏ rực vậy đó

"Em này chưa ché cụp mào chú chim nào, cũng không phải chiến binh chỉ là con bổi 8 tháng lồng"
Nghe bạn nói mắc cười quá chẳng biết bình luận gì nữa cả
:D Hiệu ứng "CHIẾN BINH"

Tại mình có ghi là "hay nhất đẹp nhất nhà" mình sợ bị chém kiểu chiến binh nên ghi vậy cho chắc ăn:p

chaomaotd

Giọng này không phải giọng chim Bình Dương bạn, chim bẫy tại BD nhưng có thể là chim vùng khác tới. Thấy dáng bộ khá đẹp và cái quan trọng nhất là nó làm mình hài lòng là ok rồi.

duytu

chim 8 tháng lồng vậy là dc quá rồi bạn,cố gắng chăm năm sau sẽ là chiến binh.he.he

midavina

Điểm đặc trưng của giọng Bắc là chậm và khàn khàn nghe không rõ nên chán chứ chim bắc có con sổ kép hoặc căng thì nó vẫn dài bình thường thôi bạn.

midavina

Hiện nay chim nhập vào miền trong phần lớn là chim Bắc( Nên nó sẩy ra rồi bạn kia bẫy được là bình thường mà), nhập trực tiếp cũng có và trung chuyển qua Đà Nẵng và Thăng Bình cũng có. Đợt vừa rồi mình đi làm thị trường cho ông bạn để tiêu thụ chim lưới Trà My giúp cho ông ấy, mình ghé khá nhiều tiệm ở Đà Nẵng, họ bảo chú nhập chim Bắc to con, đẹp cho dễ bán vào Sài Gòn, chim Trà My nhỏ con chú không nhập, con nhỏ của chim Bắc còn to hơn con chim Trà My. Họ nói vậy nên đành ra đi kiếm tiệm khác mà nhập thôi hjhj.

chicken1102

Giọng bình dương thì mình ko rành lắm,nhưng con của bạn hót khá giống con chim của bạn mình,chim nó là chim ninh bình,vì mình nuôi dùm nò 1 tháng,giọng giống lăm.
mà cũng ưan trọng gì bạn,chính mình nuôi lên chơi dc là dc.

ti_do85

Giọng bình dương thì mình ko rành lắm,nhưng con của bạn hót khá giống con chim của bạn mình,chim nó là chim ninh bình,vì mình nuôi dùm nò 1 tháng,giọng giống lăm.
mà cũng ưan trọng gì bạn,chính mình nuôi lên chơi dc là dc.
Uh mình chỉ hỏi cho biết vậy thôi chứ giờ không quan trọng gốc gác nữa rồi. Sáng nói chuyện với chú kia người Huế, chú nói Huế cũng vậy ah, con chơi được con không, chơi đấu không quan trọng giọng vùng miền. Chú mua chim Huế mắc tiền mà chơi cũng vậy ah. Nhà mình cũng 2 Huế, 1 Quảng Trị, 1 Ba Tơ mà thua con này hết hi. Em nói trong nội bộ nhà em các bác đừng hiểu lầm nha

chaomaotd

Hiện nay chim nhập vào miền trong phần lớn là chim Bắc( Nên nó sẩy ra rồi bạn kia bẫy được là bình thường mà), nhập trực tiếp cũng có và trung chuyển qua Đà Nẵng và Thăng Bình cũng có. Đợt vừa rồi mình đi làm thị trường cho ông bạn để tiêu thụ chim lưới Trà My giúp cho ông ấy, mình ghé khá nhiều tiệm ở Đà Nẵng, họ bảo chú nhập chim Bắc to con, đẹp cho dễ bán vào Sài Gòn, chim Trà My nhỏ con chú không nhập, con nhỏ của chim Bắc còn to hơn con chim Trà My. Họ nói vậy nên đành ra đi kiếm tiệm khác mà nhập thôi hjhj.

Cái này hỏi mấy ông nhân viên tàu hỏa là biết thôi mà, mổi ngày biết bao nhiêu lồng chim từ các tỉnh phía bắc tỏa đi khắp nơi. Nhưng không phải 100% chim bổi chuyển đi từ miền bắc đó là gốc bắc ( có nhiều con gốc trung nhưng bị sẫy và bị tóm lại ở phía bắc...), hôm trước có đứa bạn ở gần nhà ( sài gòn ) ra tiệm chim bắt 1 chú bổi trong lồng tập trung chim bắc nhưng lại trúng 1 chú bổi chim Quảng Nam xịn. Còn chim bổi hiện tại ở lân cận Sài Gòn ngoài thiên nhiên có gốc bắc chiếm đại đa số, mình cũng thường xuyên đi bẫy và trúng toàn chim gốc bắc thậm chí có con chưa được vào cám lần nào.

a_phi

Chim không phải giọng Bình Dương bạn àh. Cá nhân mình nghĩ chim vùng nào hay giọng gì không quan trọng miễn sao bản thân mình thích là được. Chim đến tay cũng tùy duyên mỗi người. Chim đẹp lắm ráng chăm nhé bạn :)

ti_do85

Chim không phải giọng Bình Dương bạn àh. Cá nhân mình nghĩ chim vùng nào hay giọng gì không quan trọng miễn sao bản thân mình thích là được. Chim đến tay cũng tùy duyên mỗi người. Chim đẹp lắm ráng chăm nhé bạn :)
Cảm ơn bạn

ca_chep

mình cũng có con bổi hót 5 âm thôi mà xem nhìu clip trên này + youtube ròi mà ko có clip nào giống nó hót hết bó tay !:confused: