Chúc mừng chú chim giải nhì về quãng Ngãi

trinh117

giá lúc mua lại và giá lúc bán khi có giải chắc chênh nhau chục lần ấy a nhỉ?!

trongqngai

Chúc mừng Chào mào Quảng Ngãi đạt kết quả tốt, em hiện nay cũng đang chuyển sang chơi chào mào Quảng Ngãi cho em hỏi anh dùng cám gì cho chú giải nhì ăn vậy, anh tự làm cám hay mua, hiện em sưu tập 4 chú chào mào Quảng Ngãi nghe anh em trước đây nói cho ăn cám Thanh Sang, hiện giờ em đang sống tại TP Đắk Lắk nên không đến tận nơi để hỏi được, nên mong qua diễn đàn này anh chia se cho em và cho mọi người cung biết với.

Chim nầy thuộc dòng chim của các tỉnh ngoài - từ Huế trở ra vì sổ giọng không dài và nhanh như dòng chim Quảng Ngãi trở vào.
Nguồn gốc có người chủ xe tải mang chim vào Sài Gòn, đi ngang địa phận Đức Phổ thì xe bi hư nên sửa xe, ông anh mua lại và nuôi được 1 tháng rồi sang qua cho thằng em nuôi đươc vài tuần rồi mang đi thi.
Chim bộ đẹp khỏi chê, giọng sổ rát. phải nói là đấu bền, từ 8h đến 12h hơn mà lực vẫn con quá tốt.
Hôm thi đoàn Đức Phổ đem 6 lồng em đó đat giải á quân và 1em lọt vào tóp 50/517 lồng là quá thành công của anh em.
Cảm ơn bạn đã chia sẽ

dungqn

Chuyện con chim về nhì của Đức Phổ: Chẳng có gì mừng, cũng chẳng có gì buồn!
Chuyện nầy nó giống như câu chuyện Tái ông thất mã ngày xưa đó mà. Khi được ngựa thì chưa chắc đã là vui, khi mất ngựa cũng chưa chắc đã là buồn. Thật ra thì chim chính gốc Quảng Ngãi bây giờ khó mà đạt giải cao tại quê hương mình. Vì anh em nào có con nào hay thì không sớm thì chầy cũng lên đường thôi! còn đâu ở Quảng Ngãi nữa mà thi thố. Cái khó nó bó cái khôn. Vừa rồi có con Top 20 Sông Vệ cũng bay lên Tây Nguyên mất rồi.