Chút niềm vui.! Chia sẻ cùng anh em diễn đàn

mecm

chúc mừng thầy,dạy qp thôi đừng lôi kéo học trò vào niềm đam mê này nhé

hoichaomao

Quốc phòng à e học trường nào ra thế chúc mừng ha cả một vấn đề đấy. A học thể thao Đà Nẳng 2003 2007 nhưng h lại chủ yếu dạy qp hihi
hoc 2003 2007 ban hoc chuyên sâu gì. tên gì vây. mình bóng chuyền 2002 2005
thể thao chắc biết nhau

shopthuhavd

Chúc Mừng chú Tín đã trúng tuyển nhe, chúc chú hoàn thành tốt trách nhiệm được giao !!!!
Thân !

trelang38h

Chúc mừng thầy giáo ... hôm nào dạy ngoại khóa thầy nhớ giới thiệu cho các học sinh về chào mào luôn nhé ..chúc thầy công tác tốt

vietgun

Chúc mừng em!

Nhìn danh sách thì các bạn sẽ biết mỗi năm giáo viên cấp 3 tuyển vào biên chế của thành phố 1 triệu dân chỉ có nhiêu đó thôi. Vợ mình và em gái vợ mình là người Quảng Bình nhưng cũng được chọn theo diện thu hút nhân tài của Đà Nẵng. Được chọn đưa về thẳng trường Phan Chu Trinh dạy luôn, không tốn 1 đồng (vì muốn tốn cũng không biết đưa cho ai).

Ở đâu không biết chứ Đà Nẵng này mình khẳng định chuyện tiêu cực khi xét tuyển dạng thu hút nhân tài này là hoàn toàn không có, ai thực sự giỏi sẽ được và họ không quan tâm người đó có hộ khẩu Đà Nẵng hay không. Bởi thế gần 90% giáo viên trẻ sau này đều là người tỉnh khác nhưng học giỏi (Quảng Bình, Hà Tĩnh, Thanh Hóa...). Mà khi đã được chọn rồi thì sẽ được nhiều chế độ ưu đãi (tiền, xem xét mua nhà giá rẻ...). Em vợ mới được vào dạy Phan Chu Trinh ngăm ngoái, năm nay được cấp 1 căn chung cư 64m2 đường Bạch Đằng Đông và chỉ đóng 80 triệu là được cấp sổ hồng, số nợ 150 triệu còn lại cho vay lãi suất 6% trả trả trong vòng 10 năm (giá thị trường của căn đó chừ cũng cỡ 500tr).

Có 1 cái hay nữa là thạc sỹ nhưng bằng tốt nghiệp đại học không phải giỏi cũng thua sinh viên giỏi mới ra trường. Hoặc cùng là giáo viên Toán nhưng sinh viên Toán của Sư Phạm 1 Hà Nội sẽ có tiêu chí đánh giá khác so với sinh viên toán của các trường Sư Phạm những vùng khác vì người ta khẳng định những trường danh tiếng hơn sẽ khó lấy điểm cao.

Hơi dài dòng nhưng để biết rằng em là người duy nhất được chọn trong chuyên ngành của em thì em thật sự giỏi và may mắn. Chúc em thành công.

Thân/VG

huylam2910

Mô hình của Đà Nẵng với dấu ấn của bác Thanh thật sự làm nhiều người phải thèm muốn. Mình sống ở HN, mới đc vào Đà Nẵng gần đây, ngồi uống cf bên sông Hàn, cảm giác không khí thật thoải mái, đc hưởng thụ CUỘC SỐNG.