Chăm chim đi trường & đi thi

chuột

Trong lúc chờ coi đá banh nên pots vài thắc mắc về việc chăm chim để anh em cùng thảo luận rút ra cách tốt nhất chăm sóc chú chim yêu của mình
mình mới chơi chim thấy nhiều bạn nói chỉ cần ba vì ,trái cây ,cào cào, lúc nào có thì ăn không thì thôi , trường thích thì dợt không thì thôi chim vẫn chơi ầm ầm
mình nghĩ không ổn ,chỉ cần lấy ví dụ 1 cầu thủ đá banh chuyên nghiệp và 1 cầu thủ phong trào. cầu thủ chuyên nghiệp ăn uống chế độ đặc biệt tập luyện có bài bản đều đặn đúng giờ và cầu thủ phong trào cơm nhà có gì ăn đấy luyện tập thích thì đi không thích thì ở nhà .hai cầu thủ này gặp nhau ai thắng ai bại chắc không cần nói đúng không anh em
con người là vậy mình nghĩ con chim cũng không khác bao nhiêu 1 con chim hay có tố chất nhưng chăm như 1 cầu thủ phong trào thì mình nghĩ chất lượng cũng chỉ là chú chim phong trào mà thôi
Mong anh em có kinh nghiệm trong chuyện chăm chim đi trường , đi thi bật mí chút kinh nghiệm của mình để anh em mới tập chơi như mình có 1 chú chim chơi trường ổn định và bền chim,mong anh em nhiệt tình đóng góp kinh nghiệm riêng của mình để mọi người rút kinh nghiệm
Chúc anh em nhiều sức khỏe để chăm chim ( coi đá banh thôi hehe)

sinzum

theo suy nghĩ của riêng em. Có nhận xét như sau :
Chim đến với nghệ nhân còn có cái gọi là duyên.
Nếu chim có duyên vcề tới tay nghệ nhân, nuôi cách nào đi nữa, ba vì, lau lâu cào cào, lâu lâu chuối ... thì chim cũng chơi ầm ầm. còn ko có duyên thì thôi rùi lượm ơi, lịch thời khóa biểu đầy đủ chắc chim cũng ko lên. Giống như bác gì đã từng nói quên mất tiêu tên rồi. Cùng 1 cách nuôi, cùng 1 loại cám thế mà bác ấy nuôi chim cứ tàn tàn, còn về chủ mới lại có giải cao trong khi thi chim.
Còn ý kiến về cách chăm chim diễn đàn rất nhiều, e nghĩ bác chuột cũng đã lượt qua được nhìu cách để tìm ra cho mình cách hợp lý nhất rùi nhỉ ?

phamkien25

Nếu chim có duyên vcề tới tay nghệ nhân, nuôi cách nào đi nữa, ba vì, lau lâu cào cào, lâu lâu chuối ... thì chim cũng chơi ầm ầm. còn ko có duyên thì thôi rùi lượm ơi, lịch thời khóa biểu đầy đủ chắc chim cũng ko lên. Giống như bác gì đã từng nói quên mất tiêu tên rồi. Cùng 1 cách nuôi, cùng 1 loại cám thế mà bác ấy nuôi chim cứ tàn tàn, còn về chủ mới lại có giải cao trong khi thi chim.
Còn ý kiến về cách chăm chim diễn đàn rất nhiều, e nghĩ bác chuột cũng đã lượt qua được nhìu cách để tìm ra cho mình cách hợp lý nhất rùi nhỉ ?
đồng ý với bác này là con nào có duyên với mình thì sẽ chơi tốt, cảm giác rất thích thú

phucthien_huynh

Mỗi con chim mỗi tính nết, quan trọng là bạn phải hiểu rõ chú chim mình muốn gì, thích gì từ đó bạn sẽ có hướng chăm đúng đắn cho nó. Vậy thì bạn sẽ thành công thôi.
Đôi lời góp ý...

kenyang88

Em cũng đồng ý với bác zinzum. cái duyên cũng chiếm % rất cao.