Chăm chim thay lông trường hợp đặc biệt

ti_do85

Xin chào ae
Nhà mình có chú đang có dấu hiệu rớt lông. Bài viết về thay lông thì ae có chia sẻ nhiều rồi nhưng chú nhà mình đang trong giai đoạn chữa bệnh đường ruột. Mình đang cho ăn chuối ương và cám Ba Vì. Thay lông mà chế độ như vậy mùa sau chắc không có đủ lực để chơi. Nhờ ae có kinh nghiệm chia sẻ giùm chế độ dinh dưỡng trong trường hợp này giùm. Cảm ơn rất nhiều

chaomao^^py

Moderator
Xin chào ae
Nhà mình có chú đang có dấu hiệu rớt lông. Bài viết về thay lông thì ae có chia sẻ nhiều rồi nhưng chú nhà mình đang trong giai đoạn chữa bệnh đường ruột. Mình đang cho ăn chuối ương và cám Ba Vì. Thay lông mà chế độ như vậy mùa sau chắc không có đủ lực để chơi. Nhờ ae có kinh nghiệm chia sẻ giùm chế độ dinh dưỡng trong trường hợp này giùm. Cảm ơn rất nhiều
Bạn cho ăn thơm , dưa leo , cà rốt hấp , tốt cho đường ruột , lại mát

KHANH NGUYEN

Xin chào ae
Tại sao khi thay lông mọi người lại cho ăn cám thiếu chất? Tôi thay lông cho ăn cám đạm cao, hoa quả đầy đủ thay lông sẽ nhanh và lông mượt, chim nhanh lấy lại lửa chơi mùa sau.

ti_do85

Bạn cho ăn thơm , dưa leo , cà rốt hấp , tốt cho đường ruột , lại mát
Cảm ơn bạn. Chế độ mồi tươi chắc phải bỏ luôn hả bạn? Vì cho ăn nó lại đi phân ướt ah

Tại sao khi thay lông mọi người lại cho ăn cám thiếu chất? Tôi thay lông cho ăn cám đạm cao, hoa quả đầy đủ thay lông sẽ nhanh và lông mượt, chim nhanh lấy lại lửa chơi mùa sau.
Không phải cho ăn cám thiếu chất bạn ơi. Vì con này đang bị bệnh đường ruột nên phải cho ăn chuối ương và cám Ba Vì để chữa bệnh, rồi nó lại có dấu hiệu rớt lông mà cho ăn đạm nhiều nó không khỏi bệnh được