Chơi chim luyện trí

chao mao beo

Cho đến hôm nay thì mình đã hỉu vì sao lại có câu nói (chơi chim luyện trí).,Lúc chim thay lông là giai đoạn thử thách ý trí của chúng ta,chỉ trong vòng 2 tháng ngắn ngủi mà biết bao nhiu là cảm xúc ,nó cứ đến rồi đi liên tục khiến cho chúng ta ko tài nao hiu đc.Ae nào có chung sn thì hãy chia sẻ cho vui.noi that neu ko co dd nay thi ko biet phai lam sao de bay to nua hihihi.(CAM ON DD CHAO MAO VN).

huyhoang_nguyen

Thay lông là giai đoạn khá quan trọng, là nền tảng cho cuộc chơi còn lại, nếu giai đoạn này không tốt có thể sẽ ảnh hưởng đến thời kỳ căng và có thể làm nhỡ nhàng mọi kế hoạch. Bởi vậy khi chim thay lông vô cùng hồi hộp và khấp khởi.:rolleyes:

công nhận, lúc mới chơi thấy lông rụng lả tả đến hoảng tưởng em ấy bị làm sao, lo toát mồ hôi, nghĩ lại vẫn thấy buồn cười cái thời trẩu tre nghịch dại =))

j25251325r

Hichic em mới chơi nên chưa cảm nhận đc nhiều lắm,chỉ thấy thay lông là bẩn kinh khủng chỉ muốn treo ra ngoài cả ngày luôn.Mỗi sáng ra là nhìn sàn nhà đầy lông chim.Có 2 em mà thay lông cùng một lúc nghỉ cafe dợt dãi luôn.

ngothanhnhan

thay lông là giai đoạn khá quan trọng, là nền tảng cho cuộc chơi còn lại, nếu giai đoạn này không tốt có thể sẽ ảnh hưởng đến thời kỳ căng và có thể làm nhỡ nhàng mọi kế hoạch. Bởi vậy khi chim thay lông vô cùng hồi hộp và khấp khởi.:rolleyes:
phải làm như thế nào trong giai đoạn này mới được gọi là tốt. Mình thì " cám + trái cây đổi mỗi ngày + cào cào thì cách ngày + 2 ngày tắm 1 lần " giai đoạn này cần thêm gì k vậy các pro..

chaomao^^py

Moderator
phải làm như thế nào trong giai đoạn này mới được gọi là tốt. Mình thì " cám + trái cây đổi mỗi ngày + cào cào thì cách ngày + 2 ngày tắm 1 lần " giai đoạn này cần thêm gì k vậy các pro..
Giai đoạn chim mới rớt lông anh không cần cho ăn cc nhiều , chỉ cần duy trì cám và trái cây . Khi chim rớt khoảng 50% thì anh bơm mồi tươi , giai đoạn này chim ăn mồi cực mạnh . Cùng 1 chế độ dinh dưỡng nhưng người chủ chăm kinh nghiệm sẽ theo sát được con chim

nguyenducminh

ăn các loại hoa quả màu đỏ nữa như: đu đủ, cà rổtt hấp, trong nam thì có bát bình dây, ... nhưng tốt nhất vẫn là sử dụng các loại cám dành cho thay lông vì trong cám có chất cantax rất hiệu quả

duongnhiet

Member
Cho đến hôm nay thì mình đã hỉu vì sao lại có câu nói (chơi chim luyện trí).,Lúc chim thay lông là giai đoạn thử thách ý trí của chúng ta,chỉ trong vòng 2 tháng ngắn ngủi mà biết bao nhiu là cảm xúc ,nó cứ đến rồi đi liên tục khiến cho chúng ta ko tài nao hiu đc.Ae nào có chung sn thì hãy chia sẻ cho vui.noi that neu ko co dd nay thi ko biet phai lam sao de bay to nua hihihi.(CAM ON DD CHAO MAO VN).
Chơi chim không những luyện trí mà còn luyện tiếng Việt, luyện lỗi chính tả, luyện ăn nói nơi công cộng, luyện thái độ tuân thủ nội quy, luyện tính kiên nhẫn gõ cmt...
Luyện thêm đi, còn yếu quá! :D

CMQN

Chơi chim không những luyện trí mà còn luyện tiếng Việt, luyện lỗi chính tả, luyện ăn nói nơi công cộng, luyện thái độ tuân thủ nội quy, luyện tính kiên nhẫn gõ cmt...
pac duongnhiet dạo này siêng soi ae wa nhỉ, có thế dđ này vào khuôn khổ, chắc đề cử bác vào làm mod được rồi

chao mao beo

chơi chim không những luyện trí mà còn luyện tiếng việt, luyện lỗi chính tả, luyện ăn nói nơi công cộng, luyện thái độ tuân thủ nội quy, luyện tính kiên nhẫn gõ cmt...
Luyện thêm đi, còn yếu quá! :d
tao thich nz do may lam gi tao nah.viet bai nao cung vao noi nay no het dit con me may thang cho

chao mao beo

choi DC THI CHOI DEO DC THI BIENG NHA THANG CHO DUNG DE TAO THAY MAT MAY NHA NHOC AC

chao mao beo

Mai mot tao viet bai nao thi may dung vao ba la ba lo nua nha thang con cho.DD la noi trao doi kinh nghiem va niem dam me choi chao mao chu khong phai la noi de may di bat loi chinh ta cu nhu co giao tieu hoc dau nhak .may ma lam lon co chuc co quyen chac ba con ng ta chet me het wa.(.Ae khác cho tôi xinh lỗi vì tức thằng chó này wa ko kiềm chế đc.).

nhocnt1

Mai mot tao viet bai nao thi may dung vao ba la ba lo nua nha thang con cho.DD la noi trao doi kinh nghiem va niem dam me choi chao mao chu khong phai la noi de may di bat loi chinh ta cu nhu co giao tieu hoc dau nhak .may ma lam lon co chuc co quyen chac ba con ng ta chet me het wa.(.Ae khác cho tôi xinh lỗi vì tức thằng chó này wa ko kiềm chế đc.).
chắc duongnhiet đang phấn đấu để ứng cử vào kỳ tới =))
bạn thông cảm :)

linhu

Mắc cười quá, ức quá nóng mặt huyết áp tăng chịu ko dc quất 3 bài liên khúc :), huyết áp xuống mức bình thường chưa bạn? chơi chim luyện chưởng :)

giabaooi

Dùng bàn tay để viết chữ hay dùng đầu
Óc để viết.cái tôi ai chẳng hơn ai cứ tranh luận thoải mái cho cục gạch nó vỡ ra ha a!

chaomao^^py

Moderator
tao thich nz do may lam gi tao nah.viet bai nao cung vao noi nay no het dit con me may thang cho
choi DC THI CHOI DEO DC THI BIENG NHA THANG CHO DUNG DE TAO THAY MAT MAY NHA NHOC AC
Tôi thấy cm này chỉ muốn chọc bạn xíu để cẩn thận hơn , hoàn toàn nhẹ nhàng có cần phản ứng thái quá vậy không . Đề nghị bạn kiềm chế

duongnhiet

Member
Tôi thấy cm này chỉ muốn chọc bạn xíu để cẩn thận hơn , hoàn toàn nhẹ nhàng có cần phản ứng thái quá vậy không . Đề nghị bạn kiềm chế
Mới "luyện trí" có chút xíu mà nhiệt kế nick đó đã đỏ lòm rồi!
Đít chào mào mà nhanh đỏ vậy thì tuyệt.