Chỉ 1 chữ buồn

chaomaopr

Sáng T7 em mang chim vào phòng cất, cám nước đầy đủ rồi đi về sài gòn.. 9h Sáng T2 về trước phòng nhưng ko nghe tiếng chim hót, cảm giác bất ổn và lo lắng. Vội mở cửa phòng ra thì ôi thôi 2 chú chim thân yêu nằm dưới bố lồng bất Động cứng như khúc gỗ, quan sát kỹ ko thấy có dấu hiệu gì của việc bị con gì cắn, dựa theo lượng thức ăn còn lại em đoán chúng chết vào chiều t7 or sáng CN, chắc bị trúng luồng gió độc, nản quá các bác à

Tan Minh

Nếu chết hai con một lúc chưa chắc là trúng gió đâu bạn ,có thể là một nguyên nhân khác ,chia buồn !.

cmtegiac

Nếu chết hai con một lúc chưa chắc là trúng gió đâu bạn ,có thể là một nguyên nhân khác ,chia buồn !.

Để trong phòng + trùm áo lồng chắc không phải trúng gió
2 bạn này nói có lý nè, nguyên nhân chết không phải do trúng gió. Bạn nhớ lại tình trạng 2 chú chim trước khi đi về nhà xem có biểu hiện gì mệt mỏi gì ko? Khi đi bạn trùm kín áo lồng cũng có thể là nguyên nhân khiến chim bị ngộp thở , do cả phòng cũng đóng kín luôn nên không có không khí lưu thông. Đừng đổ lỗi cho trúng gió nhé bạn. Dù sao chim chết rùi nhưng phải tìm ra nguyên nhân. Lời cuối xin chia buồn cùng bạn

chaomaopr

2 bạn này nói có lý nè, nguyên nhân chết không phải do trúng gió. Bạn nhớ lại tình trạng 2 chú chim trước khi đi về nhà xem có biểu hiện gì mệt mỏi gì ko? Khi đi bạn trùm kín áo lồng cũng có thể là nguyên nhân khiến chim bị ngộp thở , do cả phòng cũng đóng kín luôn nên không có không khí lưu thông. Đừng đổ lỗi cho trúng gió nhé bạn. Dù sao chim chết rùi nhưng phải tìm ra nguyên nhân. Lời cuối xin chia buồn cùng bạn
Chim em ko trùm áo lồng đâu anh Hùng,chỉ che hướng 2 con nhìn thấy nhau thôi, phòng em có ô thông gió khá lớn, 2 Năm nay em vẫn treo chim trong phòng và đi vài ngày là bình thường có Khi đi cả tuần luôn chim chóc vẫn ko sao, do đó em mới nghĩ bị gió độc

nhatthang-tb

Ca này khó đây chắc phải nhờ đến bs pháp y đến khám nghiệm tử thi thì mới biết được nguyên nhân cai chết 2 chú chim của bác đc kkk

phamkien25

Mình nói thật phòng trọ rất là bí bách nhất là ko khí vì chật chội 3 mặt là tường & mặt còn lại là cửa đi + thêm cái cửa sổ. Chắc là 2 em nó chết ngộp rồi ko phải gió đâu. Xin chia buồn cùng Bạn

ngakute

chắc chim không đủ anh sáng để ăn, nên bị đói mà chết thui. chim sống mt thiên nhiên quen rồi. Gió đốc... chết đâu dc.

ca_chep

ác !! sao chết ko rõ nguyên nhân vậy a :(

con bông lao về nhà e ổn ròi CN sang qua lồng tắm luôn !! ok lắm :)

chaomaopr

ác !! sao chết ko rõ nguyên nhân vậy a :(

con bông lao về nhà e ổn ròi CN sang qua lồng tắm luôn !! ok lắm :)
Anh cũng chẳng biết tại sao luôn.2 con khá nhất thì nốc ao,giờ còn 2 con cùi bắp nản thấy sợ Dzi là OK rồi em ráng nuôi con bông lau đi. Hi

phát

có khả năng là ăn phải cào cào nhiễm thuốc trừ sâu
hoặc các phòng kế bên đun nấu gì đó, khói bay vào phòng làm ngộp chết chim

ca_chep

Anh cũng chẳng biết tại sao luôn.2 con khá nhất thì nốc ao,giờ còn 2 con cùi bắp nản thấy sợ Dzi là OK rồi em ráng nuôi con bông lau đi. Hi

nhốt chung phòng 2 con die 2 con sống hả a :confused: khó hiểu quá :confused:

trước khi anh về SG 2 e nó cũng bình thường hả a ??

con bông lau cái nết nó giống hệt con hh thơm e bị sẩy giờ có nó nuôi cũng đỡ buồn con kia :)