Chỉ giúp cách để ôm lông nhanh!

Bulbulvn47

Mình có con Huế đang gần xong lông, còn mặt với mào nữa là xong...hiện lông chưa ôm vì chưa xong lông, pro nào biết thì chỉ giúp mình cách chăm sóc cho em nó ôm lông nhanh, mình cảm ơn nhiều!

Dưới đây là hình của em nó, tuy xấu trai nhưng được cái có duyên :D, ae chém mạnh để e nó có bộ lông đẹp nhe!

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

N

namkiet

Guest
Chim đẹp quá, theo mình bạn cho nó tập lực nhiều và phơi nắng, kèm phơi sương lúc sáng sớm, bảo đảm qua 1 đến 2 tháng chim sẽ ôm lông rất đẹp.
Thân

minhgas

Chào mào cùi bắp
Chia lịch 2,4,6 tập lực ở lồng lực + nên để chỗ có nắng
3,5,7 dợt ở trường chú ý chim chưa có lửa nên dợt ở kv chim yếu
2 tuần sau ôm lông
chế độ dinh dưỡng bổ sung thêm cào cào và hoa quả

Bulbulvn47

Chim đẹp quá, theo mình bạn cho nó tập lực nhiều và phơi nắng, kèm phơi sương lúc sáng sớm, bảo đảm qua 1 đến 2 tháng chim sẽ ôm lông rất đẹp.
Thân

2 tuần sau ôm lông

Tks các bro đã chỉ giúp, mình sẽ áp dụng để em nó có bộ lông đẹp.... :)

songhuynmun

chim mập quá hèo ... bên em phơi nắng buổi sáng nhiều ôm chim rùi ( còn cái mí đỏ đang thay )

chaomao^^py

Moderator
Cảm nhận của mình là con này bạn bung áo hơi sớm , có thể còn sót lông mình ! Chim mới xong lông bạn phơi nắng ít thôi , cho ở lồng lực 2-3 ngày 1 lần , mồi tươi chuyển qua cho ăn vào buổi sáng , khi thấy chim có vẻ lăng xăng , mau lẹ tí thì đi dợt được rồi . Khoảng 1 tháng thì bắt đầu ôm lông

Bulbulvn47

Cảm nhận của mình là con này bạn bung áo hơi sớm , có thể còn sót lông mình ! Chim mới xong lông bạn phơi nắng ít thôi , cho ở lồng lực 2-3 ngày 1 lần , mồi tươi chuyển qua cho ăn vào buổi sáng , khi thấy chim có vẻ lăng xăng , mau lẹ tí thì đi dợt được rồi . Khoảng 1 tháng thì bắt đầu ôm lông

Tks bạn, có thể là vậy thật...thấy nó vẫn rớt vài lông bụng, sáng phơi nắng nên mới bung áo chứ thường thì vẫn để trong nhà tủ áo, chắc vài bữa nữa là rớt hết thôi

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mình nghĩ nên bỏ lồng lực và siêng tắm nắng, khi tắm nước thì nên phun một ít nước trà.

Mink

2 tuần sau ôm lông
Cảm ơn anh rất nhiều, em cũng đang định hỏi về vấn đề này. Thân chào anh !!!

Mickeycm.batoqn

Giai đoạn này lông yếu nên phơi nắng sáng tầm 9h đêm vào.ko phơi nắng gắt.cho tập lực lồng phóng. Đừng phơi nắng gắt nếu ko sẻ quăn lông nha bạn.