Chọn dáng đấu chào mào.

pincon14

em đưa ra pic này để anh em bàn luận cho vui thôi. tại em thấy đa số anh em khi hỏi về chim đấu đều đòi hỏi là chim lưng gù, cúp cầu chữ C. nhưng em thấy chim căng thì con nào cũng cúp cầu. em thấy có 2 dáng cơ bản nhưng phần nhiều vẫn là chữ C. Các bác thử chọn cho mình dáng nào nha.
1.chữ C

2.chữ Z

impala

Chim Thầy
Em xin bổ sung 1 dáng đấu ít gặp... Không cúp chữ C nhưng đứng thẳng người và ưởn ngực ra... Chim chơi khá bền và dữ chim. Nếu đúng thế này thì em chỉ mới gặp dc 4-5 con... chắc do ít đi nên chưa gặp dc nhiều :)

Thân, Impala!

sonbt

Em xin bổ sung 1 dáng đấu ít gặp... Không cúp chữ C nhưng đứng thẳng người và ưởn ngực ra... Chim chơi khá bền và dữ chim. Nếu đúng thế này thì em chỉ mới gặp dc 4-5 con... chắc do ít đi nên chưa gặp dc nhiều :)

Thân, Impala!
Hì hì, a có một em bổi như vậy, bắt đầu lên thì nó lại ra đi sau một cơn bạo bệnh em ah.

pincon14

Thân, Impala!
vậy giông avatar của bác rồi, khi nào có cho ae chiêm ngưỡng với. em chưa bik cách đưa clip minh hoa

phineas710

em nghĩ con 2 chơi bền chim còn con 1 sẽ ít bền hơn, dáng 1 thường là dáng của 1 chú chim bất chợt nổi lên khoảng 5-7 phút rồi thôi, nếu con nào giữ được lâu thì thật sự là một chú chim hay

quang tran

Thân, Impala!
Ở Nha Trang, AE gọi những con chơi dáng như vậy là thế giọt nước. Chim hung!

quocvu_2811

Thân, Impala!
Mai e vác chú bổi ra chụp hình a Sĩ coi thử phải như a nói không nhé? :D

vuphat

E để ý dáng pic 2 chim rất hung hăng hay lao vào đòi ăn thua đủ với đối thủ. lực lao thường rất mạnh!

3Ray

Thân, Impala!
Chim loại này thì ít gặp, thường loại này là những chú chim hay, chơi ưởn ngực và chân đứng cao (gần như thẳng)

ChimNon123

em đưa ra pic này để anh em bàn luận cho vui thôi. tại em thấy đa số anh em khi hỏi về chim đấu đều đòi hỏi là chim lưng gù, cúp cầu chữ C. nhưng em thấy chim căng thì con nào cũng cúp cầu. em thấy có 2 dáng cơ bản nhưng phần nhiều vẫn là chữ C. Các bác thử chọn cho mình dáng nào nha.
1.chữ C

2.chữ Z

Theo quan sát của em, 2 dáng đấu này thì sẽ là 2 dạng chơi khác nhau đó các bác.
- Hình 1 em nó sẽ chơi cánh kiểu như muốn bay lên trời, quạt quạt thấy rõ như đi bơi; hình 2 em nó sẽ chơi cánh kiểu rung rung nhẹ nhẹ với tần suất đóng mở cánh cao, mờ mờ cánh(kiểu này độ xòe rộng của cánh vẫn cao, ko nên nhầm với kiểu rung cánh lấy lệ của chim yếu lửa nhé).
- Hình 1 em nó sẽ siêng ché, siêng giọng hơn, hình 2 em nó sẽ thiên về chơi cánh, lăng xăng sàn cầu nhưng sẽ chậm về mỏ.

Các bác thấy có đúng không?

Leodevincy

Chào mào Việt
Con bổi lồng vuông này của Matrix là dáng gì?

Dạo này thấy mật độ xuất hiện của anh Matrix hơi bị dày đặt, topic nào cũng thấy có ảnh trong đó, hình như chim ảnh đang căng lửa thì phải. kkk

P/S: Dáng chim của anh Matrix hình như là dáng con lươn đồng thì phải, dáng hơi bị độc, dù nhỏ nhưng được cái dài ngoằng haha =))

Chúc sức khoẻ em trai, :D
Leo

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Dạo này thấy mật độ xuất hiện của anh Matrix hơi bị dày đặt, topic nào cũng thấy có ảnh trong đó, hình như chim ảnh đang căng lửa thì phải. kkk

P/S: Dáng chim của anh Matrix hình như là dáng con lươn đồng thì phải, dáng hơi bị độc, dù nhỏ nhưng được cái dài ngoằng haha =))

Chúc sức khoẻ em trai, :D
Leo
Giống võ thuật vậy, vô chiêu thắng hữu chiêu. Vô Dáng là đỉnh cao của Dáng.Haha.

chaomao^^py

Moderator
Như dáng con này của em thì được mấy điểm ta
[/URL][/IMG]