Chọn lụp bẩy chim anh nào rành chọn lụp dùm e

quoctri_tn

em có 2 cái lụp nhưng không biết nên dùng cái nào đi bẩy là hợp lý và đạt hiệu quả cao. mong mấy anh cho em xin ý kiến ạ
[/IMG]

ca_chep

2 cái này kiễu như nhau thôi . chọn 1 cái thì lấy cái inox ..

xin giá 2 cái tham khảo đc ko e ??

giabaooi

Hai cái này hình như lụp sài gòn giá 320-350 k. Theo mình chọn lụp cao nóc thì mồi thoải mái hơn đỡ hư lông nhưng phải che chắn nhiều.

Dũng MaiVan

Có bác nào ở HN có cái nóc cao ko ạ..em đang quan tâm..DŨng 29t ..0969344655///Các bác có thể xem lồng thấp oánh cũng hiệu quả nhưng hơi thấp qua video ạ/

quoctri_tn

dạ cái thấp là 350k (cơ sở làm lụp cung cấp) toàn inox, còn cái cao phần trên bị lai kẽm( thợ làm ở nhà số ít) nên hơi đắc.

quoctri_tn

Hai cái này hình như lụp sài gòn giá 320-350 k. Theo mình chọn lụp cao nóc thì mồi thoải mái hơn đỡ hư lông nhưng phải che chắn nhiều.
lụp thấp là của hóc môn làm anh, còn cái cao là đặt của thợ tây ninh làm a. không biết mình có nên sơn đen giống lồng gia lai của anh Neo không mấy anh ???

untiti

son màu đen hoặc xanh lá đều được bạn, mình nghĩ nên sơn để lồng chim không bị rỉ sét và chim ngoài đỡ sợ lồng

Không nên sơn, để xuống màu tự nhiên sẽ đẹp, ổn hơn, còn sợ rỉ sét gì đó chắc cũng tầm 30 năm hahaha.để trong nhà, dùng thường xuyên nếu là thép sẽ xuống màu xanh đen, ok lắm.Còn inox chưa dùng thử.

untiti

hi hi bạn thấy cái lồng nào 30 tuổi chửa hihi , nói vui thôi
khí hậu việt nam thì ẩm ướt dù bảo quản sao cũng bị , chưa kể nắng mưa bạn mang đi bẫy, khi chim bạn đấu đá ví dụ như cái lồng bị rỉ sét thi rất dễ nhiễm trùng, đó chỉ là vài lời góp ý.

quoctri_tn

[/IMG]
son màu đen hoặc xanh lá đều được bạn, mình nghĩ nên sơn để lồng chim không bị rỉ sét và chim ngoài đỡ sợ lồng
hihiii a xem thử xem như thế này được chưa a ??? dù gì e cũng cảm ơn a chaomaolamdong nhiều nè

Sửa lần cuối:

untiti

hihihih,màu này hơi nổi chút, , bạn thêm lá cây, dây leo bằng nhựa len nữa là được

ca_chep

dạ cái thấp là 350k (cơ sở làm lụp cung cấp) toàn inox, còn cái cao phần trên bị lai kẽm( thợ làm ở nhà số ít) nên hơi đắc.

cái inox nhìn chắc chắn hơn cái kia . cái kia thì chim mồi thoải mái hơn :D

sơn màu đen hợp hơn bạn ơi !!

Thuan_ND

Bác lấy sơn đen pha thêm 1 ít sơn vàng vào nữa rùi sơn( tỉ lệ sơn vàng ít thôi tầm 3 phần đổ lại còn đa số là màu đen)

cm bôi Angel

em có 2 cái lụp nhưng không biết nên dùng cái nào đi bẩy là hợp lý và đạt hiệu quả cao. mong mấy anh cho em xin ý kiến ạ
[/IMG]
Lup nào cũng được hết bác chỉ cần bổi nhay vào sụp là ok rồi quan trong là mồi thôi

Thuan_ND

em không phải thợ sơn hay thợ pha sơn bác ạ. Em cũng chỉ là người đam mê chim và cũng hay tự tay làm lồng bẫy thôi(đam mê thôi bác ạ) còn nó ra màu gì bác tự tìm hiểu xem, nói chung pha màu vàng ít thôi. Bác có thể pha thử một ít rùi quét ra cái gì đó cho ra màu ưng ý rùi hãy quét lên lồng