Chữa bệnh cho chào mào bị liệt (đã và đang test)

caphesua

[h=2]chữa bệnh cho chào mào bị liệt.(đã và đang test)[/h]
vào mùa đông này chim thường hay bị nhiễm gió lạnh và hay trúng gió.mà bệnh hay gặp nhất là chim bị liệt chân hoặc chân yếu đứng cầu kg vững.mình có 1 chú chim già mùa khoảng gần 10 năm lồng.đợt lạnh vừa rồi e nó bị lệt cả 2 chân .1 chân còn bám đc nhưng yếu còn 1 chân thì liệt hoàn toàn.chim toàn nằm đít lồng . vừa rồi e có áp dụng cầu bằng cây xoan đào cho e nó và kết quả ngoài mong đợi.
e có vài pic hình muốn chia sẽ cùng ae dđ.
1) những dụng cụ cần chuẩn bị
[/URL][/IMG]kiềm.dao.1 đoạn kẽm
2)1 lồng sắt 68.
[/URL][/IMG]
3)3 cành xoan đào(hay còn gọi là cây sầu đâu)
chọn cành vừa chân chim đứng
canh vừa với lồng và nạo lớp vỏ đen bên ngoài ra
[/URL][/IMG]và đây là thành phẩm.
[/URL][/IMG]
4)công đoạn ráp cầu
[/URL] [/IMG]
5)hoàn thiện
[/URL][/IMG]
trong thời gian này thức ăn chủ yếu cho e nó là trứng kiến 100%.chuối sứ.và cám kiệt.
sau 3 ngày điều trị thì e nó đã đứng cầu.chim nhìn linh hoạt hơn.chuyện nhiều hơn và đang có hướng tiến triển rất tốt.
[/URL] [/IMG]
1 chút kinh nghiệm học đc muốn gởi tới ae dđ.
và sẽ tiếp tục cập nhật tình hình e nó cho ae quan tâm.
caphesua

caphesua

bác nào cũng đang áp dụng cách tương tự như e thì thông tin lên cho ae nào gặp trường hợp như trên cùng chữa trị nha

mecm

a cho ăn cám kiệt hình chim màu đỏ hả,còn loại cám kiệt hình chim màu xanh là cho chim chơi hả a,cám đó thấy tốt k,a xài cám đó lâu chưa

caphesua

a cho ăn cám kiệt hình chim màu đỏ hả,còn loại cám kiệt hình chim màu xanh là cho chim chơi hả a,cám đó thấy tốt k,a xài cám đó lâu chưa

Hiện a đang dùng loại màu xanh 20k 1 bì e.loại này nc chim ăn cho kết quả tốt phân đẹp lông lá bóng mượt.vào lửa từ từ nhưng khi đạt lửa chim chơi rất bền.trên đó lạnh vậy chim cò sao rồi e.

mecm

Hiện a đang dùng loại màu xanh 20k 1 bì e.loại này nc chim ăn cho kết quả tốt phân đẹp lông lá bóng mượt.vào lửa từ từ nhưng khi đạt lửa chim chơi rất bền.trên đó lạnh vậy chim cò sao rồi e.
e cũng mới chuyển qua cám loại 20k đó a,chim chán lắm a,có con già 6 mùa chơi xuất sắc với đẹp,k bít sao thay lông xong dở chứng,chân bị đau trị khỏi giờ k chịu tắm lông lá nhìn xấu,với lại sợ đứng cầu chính e đang nản quá a,lại k có thời gian chăm nhà 4 con,a chim cò sao rồi a

caphesua

sau gần 1 tuần chữa trị bằng xoan đào thì e nó đã lấy lại đc 90% sức khỏe.chân đứng kg còn hiện tượng yếu.và đã ra giọng trở lại
[/URL] [/IMG]
[/URL] [/IMG]

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Hay quá caphesua ơi. Vậy mà lâu nay mình tìm ko ra làm hư mất em hay nhất nhà

sonbt

Em chụp giúp anh tổng thể hình cái cây đó được ko ? Anh cảm ơn !

sonbt

nhanh nhanh tí nhé em. A kiếm có sáng chủ nhật a đem vào cho a Nguyễn - Gia Định với.
Cảm ơn em .