Chữa bệnh cho chào mào bị liệt (đã và đang test)

caphesua

nhanh nhanh tí nhé em. A kiếm có sáng chủ nhật a đem vào cho a Nguyễn - Gia Định với.
Cảm ơn em .
a gần bến xe miền đông kg.e lấy 1 mớ gởi vào chia cho ae xài luôn chứ đi kiếm ở trong đó nghe sao khó quá a.nếu ok thì nhá máy e rồi mai e gởi luôn cho.0976887977

sonbt

ok. Giời tới chiều a hỏi bà con ở gần. Nếu ko có, a gọi chiều thứ 7 e gửi sáng chủ nhật a lấy cầm cho anh nguyễn luôn.
Anh ở bình thuận, lúc trước ở gia lai em ah.

mecm

sau gần 1 tuần chữa trị bằng xoan đào thì e nó đã lấy lại đc 90% sức khỏe.chân đứng kg còn hiện tượng yếu.và đã ra giọng trở lại
[/URL] [/IMG]
[/URL] [/IMG]
công dụng vậy a,nhìn con chim chất quá

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Cám ơn 2 em caphesua và sonbt nhưng tối nay a đã tìm ra 1 cây xoan ở gần nhà anh rồi. Tuy nhỏ nhưng chắc đủ 3 cây cầu. Kekeke. Lần nữa cám ơn sự nhiệt tình òf 2 em

sonbt

he he, mai em khỏi phải đi tới nhà người ta xin. Chiều giờ e đi hỏi thăm, biết có chỗ có. Tính chủ nhật đi vào ghé qua 184 Nguyễn Xí đưa anh luôn. Em đi vào bến xe M Đông đi xe bus qua đó là ok.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
he he, mai em khỏi phải đi tới nhà người ta xin. Chiều giờ e đi hỏi thăm, biết có chỗ có. Tính chủ nhật đi vào ghé qua 184 Nguyễn Xí đưa anh luôn. Em đi vào bến xe M Đông đi xe bus qua đó là ok.
Đến bx MĐ. Đt anh ra đón. Khỏi đi xe buyt em. Mà khoảng mấy giờ e đeens

sonbt

Nếu đi tài nhất lúc 2h30 3h30 thì tầm 6h tới 6h30 tới nơi. Thôi để e tự đến, nhờ giành cho e một ghế chỗ anh ngồi. Chứ em không quen ai, ngại lắm. Em xem rồi chiều ghé qua trường ĐHSP để lấy tài liệu về ôn thi. Hi hi, trốn học đi xem đấu chim.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Nếu đi tài nhất lúc 2h30 3h30 thì tầm 6h tới 6h30 tới nơi. Thôi để e tự đến, nhờ giành cho e một ghế chỗ anh ngồi. Chứ em không quen ai, ngại lắm. Em xem rồi chiều ghé qua trường ĐHSP để lấy tài liệu về ôn thi. Hi hi, trốn học đi xem đấu chim.
Nếu 6h30 đến thì cứ đt anh ra đón vì 8h30 cội mới chơi đông. A chở đi ăn sáng uống cf cội nhỏ trước rồi 8h30 anh em mình ra gia định. Quyết định vậy đi ko là ngồi chờ ở Gia Định mọc rễ lun đó. Kakaka

ĐKL?hao12345

bẠN cho mình hỏi tí
cây này mấy cành toto như cổ tay hay bị rổng ruột lắm đúng không bạn. Tựa tựa như cành cây bơ

caphesua

cây sầu đông rất đắng nên côn trùng kg thể ăn rỗng ruột đc bạn nhé
có hình cho bạn nè
[/URL] [/IMG]

khjnkhjn

chữa bệnh cho chào mào bị liệt.(đã và đang test)

vào mùa đông này chim thường hay bị nhiễm gió lạnh và hay trúng gió.mà bệnh hay gặp nhất là chim bị liệt chân hoặc chân yếu đứng cầu kg vững.mình có 1 chú chim già mùa khoảng gần 10 năm lồng.đợt lạnh vừa rồi e nó bị lệt cả 2 chân .1 chân còn bám đc nhưng yếu còn 1 chân thì liệt hoàn toàn.chim toàn nằm đít lồng . vừa rồi e có áp dụng cầu bằng cây xoan đào cho e nó và kết quả ngoài mong đợi.
e có vài pic hình muốn chia sẽ cùng ae dđ.
1) những dụng cụ cần chuẩn bị
[/URL][/IMG]kiềm.dao.1 đoạn kẽm
2)1 lồng sắt 68.
[/URL][/IMG]
3)3 cành xoan đào(hay còn gọi là cây sầu đâu)
chọn cành vừa chân chim đứng
canh vừa với lồng và nạo lớp vỏ đen bên ngoài ra
[/URL][/IMG]và đây là thành phẩm.
[/URL][/IMG]
4)công đoạn ráp cầu
[/URL] [/IMG]
5)hoàn thiện
[/URL][/IMG]
trong thời gian này thức ăn chủ yếu cho e nó là trứng kiến 100%.chuối sứ.và cám kiệt.
sau 3 ngày điều trị thì e nó đã đứng cầu.chim nhìn linh hoạt hơn.chuyện nhiều hơn và đang có hướng tiến triển rất tốt.
[/URL] [/IMG]
1 chút kinh nghiệm học đc muốn gởi tới ae dđ.
và sẽ tiếp tục cập nhật tình hình e nó cho ae quan tâm.
caphesua

cám ơn bác e có 1 con chim qua 1 đêm đầu nó nằm sang một bên chắc e áp dụng cách của bác! chúc chim bac mau lành bệnh

chuột nhắt

chào bác chủ pic bác cho em hỏi cái là xoan thì có 2 loại xoan đào và xoan thường lá xoan đào khác lá xoan thường nếu dùng xoan thuòng có được không hay phải nhất thiết là xoan đào. 2 cây này ra hoa và quả khác hăn nhau. em thì đang áp dụng cây xoan thường không phải xoan đào. và vẫn để cả vỏ của cây không cạo lớp vỏ ra.đây là hình anh em nó. anh em xem hộ, cầu chính mình đang để cầu của trung quốc bán 100k 1 cành này, còn cầu phụ mình để cầu cây xoan.
vwyfwd

vwyfwv

http://i.upanh.com/vwyfwr
anh em xem hộ nhé