Chào mào hót nhiều quá làm sao đây?

my.chaomao

theo em thì bác nói củng đúng nhưng nhìn thấy nhau rồi không hót lữa nhưng phủ áo lồng cất đi nó lại lại hót ,chỉ có 1 cách củng khá hiệu quả .đó là 1 ngày tắm 1 lần tầm 12 h trưa để giảm lửa ,nhưng mất thời gian .như vậy vợ càng nói nhìu hơn.cách hiệu quả nhất là cho nhìn thấy nhau hết đi.

Bác đem thả là không cần s nghĩ nữa.hj

Syeko

Trùm áo lồng chữ A xem như bạn om chim..cuối tuần xách chim ra cội chơi xé lồng

toiyeuchimcanh87

Bác chuyển nhượng lại cho em 1 con em cung đang cần 1 em đấu tốt .cung người chơi chim với nhau cả.em luôi cũng như bác luôi thôi mà

loccoc

tình hình là nhà em nuôi 4 con chào mào, 3 con mào lân thì có 1 con mồi. nhà co cu tý và bà ngoại nên hơi áy náy vì chúng hót hét cả ngày khiến cu tý hay giật mình. bà ngoại kêu bán đi nhưng em thì không muốn. mỗi lần chim trời về thì thôi ôi chúng la...3 con mào lân đi chơi cội thì khỏi trê nên em rất tiếc nếu phải chia tay chúng. vậy các sư huynh cho em hỏi có cách nào cho chúng bớt kêu la được không ạ? cảm ơn các bác rất nhiều.
Cứ như kiểu là bác này đang khoe chim thì phải. Nếu k đúng thì bác bỏ qua nhé.

megamind

Nhượng lại em con mồi đi. em mới mất con mồi 3 mùa lồng xong, xót quá mà vẫn chưa kiếm được em thay. gần đây gần nhà em có đôi chào mào mới chiếm được thung, em nó giong khá hay mà không có mồi, sáng nào em cũng phải dậy sơm tìm xem em nó chỗ nào

chaomaophoxuoi

nghĩ cũng chắn chơi chim người mong được nghe hót thì không được ,người thì lại không thích chim hót nhiều chắn quá chắn đúng là bất công quá các bác nhỉ

phungbia

Hi! mình cũng như bạn có 4 con CM, treo mỗi e mỗi góc chúng ko thấy mặt nhau là hót cả ngày nhất là buổi trưa thì khỏi ngủ luôn "cứ kêu đều đều thỉnh thoảng lại thét lên mình còn phải giật mình huống chi bà cụ & trẻ em". Hiện tại mình đang để 4e ở gần nhau "mỗi con cách 1 mét". Ban đầu thì kè nhau hót inh ỏi nhưng về sau quen dần & bớt kêu thấy rõ, mấy hôm nay cả nhà ngủ ngon mấy e chỉ kêu ríu ríu ko kêu to nữa. có gì ko fai ae bỏ qua nha...

vietgun

Đúng như hoàn cảnh mình cách đây 2 năm, lúc đó nhà mình còn mới 1 trệt. Vợ làm giáo viên buổi chiều ở nhà, con thì nhỏ. Nhà 1 trệt nên chim nó ré ko ai chịu thấu, ngày nghỉ mình ở nhà cũng nhức đầu.

Ko có cách nào khác, mình trùm kín áo lồng rồi cất vào nhà vệ sinh may ra vợ và con mới ngủ trưa được. Nay làm nhà cao thì ko bị ảnh hưởng nữa.

Có 1 cách hạn chế là bạn treo các lồng chim sát nhau cho chúng nhờn mặt sẽ đỡ kêu mà chỉ kêu khi có chim lạ mà thôi.

Mà tốt nhất là bạn bán đi, chứ mẹ vợ đã có ý kiến rồi thì liệu chừng. Nếu bạn đang ở nhà mẹ vợ nữa thì bán sớm đi

Thân