Chào mào non

taisuke

Dau tien cac bac va admin thu loi cho em vi da post bai khong dau . Vi em viet bang dt . Toi ve em xin sua lai bai viet ..thanh that cam on cac bac ....Van de la the nay, em co chu chao mao non , nuoi da lon , tach da do va moi xong long mua dau tien trong doi . Dang dep , nhung em no van chua biet hot .... Vay cac bac cho em hoi la em no con hoc hot duoc khong , va hoc ra sao ..vi nha khong co chim thay hic .... Gan nha co coi Thanh Tuu...khong biet dem ra do hoc giong duoc khong a ...mong cac bac giup do ...toi ve em se bo sung dau ...em xin cam on ...

slowrank

Member
chim non k hoc giong thi nó cung wuyt wiu. neu chua xo giong dai dk thi dem ra cội hoặc gữi nhà người nào có chim thầy hay. chim bạn vẫn còn học giọng tốt!

boygl88

có cội thì mang ra treo xa, trùm lồng chữ A để e nó bập bẹ theo, tùy vào khả năng hấp thụ âm nhạc của e nó nữa hé hé :cool:

thai

1 năm lồng rùi thì khả năng học giọng rất chậm , tuyển chú bổi già rừng mà nuôi đi bạn

Toan Duong

em này chắc là biếng hót rồi, chứ ngay khi còn là má trắng thì nó đã hót giọng gió cả ngày rồi, bạn mang ra cội xem sao, nếu một thờì gian mà không cải thiện thì nên kiếm em khác chơi bạn à, thân!

sun88

chim học giọng nhanh và chuẩn nhất là lúc chim vẫn còn trắng trắng ở mép mỏ, chim của bác đã ra tách đỏ thì khả năng tiếp thu cũng là khá chậm