Chán nản !!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

kjenprodn

Số là tầm gần cuối tháng 3 thì em có rao bán một chú sông kôn già giọng chuẩn với giá 1tr1... Do kẹc tiền nên muốn bán lấy tiền có công việc... Có một anh trên diễn đàn chúng ta hỏi mua... Lúc ấy thì em mới làm thẻ ATM thôi nên cũng chưa phân biệt được số thẻ là gì? số tk là gì? Nên lúc đọc số tk cho anh đó thì em đã đọc nhầm nhưng số thẻ.... Anh đó nhờ bạn ảnh chuyển tiền bằng số thẻ cho em xong thì tối ảnh điện thoại lại bảo rằng chuyển bằng số thẻ thì chuyển không được nên đã nhờ em đọc lại số tk.. Em đọc... Sáng nhận được tiền thì chiều em tức tốc chạy đi chuyển chim cho anh... Và sau khi nhận chim thì anh có nhờ em tuyển thêm một chú sông kôn mào lân nữa, em đồng ý..... Rõ ràng là trong ATM chỉ có một cuộc giao dịch của anh ấy gửi em và vài khách hàng khác... 2 tuần sau ảnh điện cho em và bảo là bên bạn anh ấy nói là tiền lúc trước gửi bằng số thẻ đã vào tk của em nhưng em check ATM thì không có.... Nếu có thì nó cũng đã sms về rồi.... Ảnh bảo nếu có thì trả lại cho ảnh... Em đồng ý chuyện đó nhưng chờ mãi không thấy , ảnh mới bảo em in sao kê và send cho ảnh nhưng khi in sao kê thì em không thấy có cuộc gd nào ngoài những người khách của em và đúng ngày 1-4 nên em cũng muốn trêu anh một tí nên đã dùng Paint chỉnh sửa một tí nhưng cũng đủ để anh phát hiện ra là tấm ảnh giả em ghép vào... Rồi cuối cùng em bị mang tiếng là Lừa đảo -_-.... Ngày cá tháng tư trêu nhau cũng bị anh gắn mác lừa đảo...

Nếu như em là một kẻ lừa đảo thì sáng 1-4 em đã lừa cho anh một cú ngoạn mục rồi vì em cũng là dân IT :)... Em chủ động liên lạc với ảnh tới tận bây giờ ... Anh ấy chỉ toàn nghĩ về 1tr của ảnh mà không bao giờ nghĩ theo một chiều hướng khác ... tuy chưa nhận được tiền nhưng em chấp nhận đền bù lại số tiền 1tr cho anh vì em tôn trọng anh.... TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY EM TRẢ CŨNG ĐƯỢC, KHÔNG TRẢ CŨNG ĐƯỢC, VÌ TIỀN CHƯA CÓ NHẬN, VÀ PHẦN LỖI LỚN CŨNG LÀ Ở ANH... ANH XÀI ATM BAO NHIÊU NĂM MÀ KHÔNG BIẾT THÌ THỬ HỎI CÁI THẰNG MỚI XÀI ATM LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC...
ANH LỚN RỒI CŨNG MONG ANH SUY NGHĨ VỀ VẤN ĐỀ NÀY

hailee85

Member
Lẫn sau rút kn bạn ơi,
giải thích rõ ràng cho ng ta hiểu .
Mình nghĩ khi 2 bên hiểu thì sẽ chẳng có vấn đề gì đâu
p/s:lần sau đừng đùa 1-4 kiểu đấy.

chaomao86

Khi ra ngân hàng chuyển tiền mình sẽ ghi thông tin đầy đủ, tên người nhận, số tài khoản. Ngân hàng kiểm tra nếu đúng mới chuyển. Làm gì mà có chuyện nhầm được.

linhu

Bạn ra ngân hàng, làm thủ tục sao kê tài khoản từ ngày mở tài khoản tới thời điểm hiện tại, ngân hàng đóng mộc vào tờ sao kê đó, có thể làm 2 bản, gửi 1 bản ra cho anh bạn chuyển khoản kiểm tra và có thể lỗi do ngân hàng.

hjkaru

Vấn đề là a bạn kia chuyển tiền lần đầu vẫn bảo tiền về đúng tk của chủ thớt, trong khi chủ thớt in sao kê chỉ 1 giao dịch lần thứ hai anh bạn kia chuyển tiền nhưng lại sửa lại sao kê để trêu người chuyển tiền nên chủ thớt có in sao kê gửi lại cho anh bạn kia thì bạn đó cũng nghi ngờ. Đối với vấn đề chuyển tiền lần đầu mà chủ thớt đọc nhầm số tk:
- Nếu người chuyển tiền chuyển bằng tiền mặt tại quầy thì sẽ có 1 liên giao cho KH trong đó ghi số tk của người nhận (có thể dùng số tk này đối chiếu với với số tk giao dịch thành công lần 2). trên liên này cũng ghi số CMT và số điện thoại của người gửi nên trường hợp chuyển sai tk và tiền sẽ không đến nơi, sẽ trả lại cho người chuyển (giao dịch viên sẽ gọi điện thông báo cho người chuyển, cầm CMT đến nhận lại tiền)
- Nếu người chuyển tiền chuyển bằng cây ATM, internet bankinh... thì in sao kê chính tk chuyển đi sẽ thấy được những giao dịch trong thời gian đó, trường hợp chuyển sai tk thì hệ thống sẽ báo ngay tk sai và tiền không đi.
- Mỗi số tk của 1 ngân hàng đều có có những dãy số theo những quy định riêng nên trường hợp trùng số tk với số thẻ ATM là rất khó nên trường hợp chuyển nhầm tk mà tiền vẫn đi cũng là rất khó. Chủ thớt bảo anh bạn chuyển tiền đối chiếu lại số sk trên giấy chuyển tiền (nếu chuyển tiền mặt) hoặc xem lại sao kê (nếu chuyển bằng ATM...) là rõ ngay
==> Chúc hai bạn sớm giải quyết đc mâu thuẫn :p

kjenprodn

@hovaten : Mâu thuẫn chỗ nào a :)
@hjkaru : Không phải đọc nhầm số tk :)... Thay vì đọc số tk thì e lại đọc số thẻ :) a hỉu ko :)

gaututi

Số là tầm gần cuối tháng 3 thì em có rao bán một chú sông kôn già giọng chuẩn với giá 1tr1... Do kẹc tiền nên muốn bán lấy tiền có công việc... Có một anh trên diễn đàn chúng ta hỏi mua... Lúc ấy thì em mới làm thẻ ATM thôi nên cũng chưa phân biệt được số thẻ là gì? số tk là gì? Nên lúc đọc số tk cho anh đó thì em đã đọc nhầm nhưng số thẻ.... Anh đó nhờ bạn ảnh chuyển tiền bằng số thẻ cho em xong thì tối ảnh điện thoại lại bảo rằng chuyển bằng số thẻ thì chuyển không được nên đã nhờ em đọc lại số tk.. Em đọc... Sáng nhận được tiền thì chiều em tức tốc chạy đi chuyển chim cho anh... Và sau khi nhận chim thì anh có nhờ em tuyển thêm một chú sông kôn mào lân nữa, em đồng ý..... Rõ ràng là trong ATM chỉ có một cuộc giao dịch của anh ấy gửi em và vài khách hàng khác... 2 tuần sau ảnh điện cho em và bảo là bên bạn anh ấy nói là tiền lúc trước gửi bằng số thẻ đã vào tk của em nhưng em check ATM thì không có.... Nếu có thì nó cũng đã sms về rồi.... Ảnh bảo nếu có thì trả lại cho ảnh... Em đồng ý chuyện đó nhưng chờ mãi không thấy , ảnh mới bảo em in sao kê và send cho ảnh nhưng khi in sao kê thì em không thấy có cuộc gd nào ngoài những người khách của em và đúng ngày 1-4 nên em cũng muốn trêu anh một tí nên đã dùng Paint chỉnh sửa một tí nhưng cũng đủ để anh phát hiện ra là tấm ảnh giả em ghép vào... Rồi cuối cùng em bị mang tiếng là Lừa đảo -_-.... Ngày cá tháng tư trêu nhau cũng bị anh gắn mác lừa đảo...

Nếu như em là một kẻ lừa đảo thì sáng 1-4 em đã lừa cho anh một cú ngoạn mục rồi vì em cũng là dân IT :)... Em chủ động liên lạc với ảnh tới tận bây giờ ... Anh ấy chỉ toàn nghĩ về 1tr của ảnh mà không bao giờ nghĩ theo một chiều hướng khác ... tuy chưa nhận được tiền nhưng em chấp nhận đền bù lại số tiền 1tr cho anh vì em tôn trọng anh.... TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY EM TRẢ CŨNG ĐƯỢC, KHÔNG TRẢ CŨNG ĐƯỢC, VÌ TIỀN CHƯA CÓ NHẬN, VÀ PHẦN LỖI LỚN CŨNG LÀ Ở ANH... ANH XÀI ATM BAO NHIÊU NĂM MÀ KHÔNG BIẾT THÌ THỬ HỎI CÁI THẰNG MỚI XÀI ATM LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC...

đùa ko đúng lúc rùi bạn dính đến tiền thì ko nên đùa, đánh vào kinh tế nên nhiều khi người ta ko đủ tinh tường để suy xét đâu

dù sao bạn ko có lừa đảo người ta, giải thích là ok, khó nói đó nhưng mình tin người hiểu biết sẽ ko để bụng

Sửa lần cuối:

hjkaru

@hovaten : Mâu thuẫn chỗ nào a :)
@hjkaru : Không phải đọc nhầm số tk :)... Thay vì đọc số tk thì e lại đọc số thẻ :) a hỉu ko :)
Thì đọc số thẻ thay vì số tk là đọc nhầm số tk của bạn còn gì :D. giờ bạn không gửi đc sao kê cho người chuyển tiền thì bảo người chuyển tiền xem lại chứng từ chuyển tiền và gửi lại cho bạn xem là biết nhầm hay không mà.

kingbirds_QN

Nếu như mình thì cứ từ từ ko nên trả tiền nếu mình k nhận.
Thứ nhất bạn hay yêu cầu người gửi chụp hình hóa đơn 2 lần chuyển tiền nếu gửi ngân hàng, nếu chuyển khoản thì in sao kê, thứ 2 bạn ra ngân hàng in sao kê và gửi trực tiếp cho người gửi tiền,có chuyển hay k thì sẽ rõ ràng. Và cuối cung khuyên bạn dù co ngày nào đi chăng nữa trong cv,làm ăn cũng như cs, tùy người tùy chuyện ma đùa vui ko khéo lai từ vui sang buồn.nhất là trong chuyện tiền bạc.thân.

kjenprodn

Nếu như mình thì cứ từ từ ko nên trả tiền nếu mình k nhận.
Thứ nhất bạn hay yêu cầu người gửi chụp hình hóa đơn 2 lần chuyển tiền nếu gửi ngân hàng, nếu chuyển khoản thì in sao kê, thứ 2 bạn ra ngân hàng in sao kê và gửi trực tiếp cho người gửi tiền,có chuyển hay k thì sẽ rõ ràng. Và cuối cung khuyên bạn dù co ngày nào đi chăng nữa trong cv,làm ăn cũng như cs, tùy người tùy chuyện ma đùa vui ko khéo lai từ vui sang buồn.nhất là trong chuyện tiền bạc.thân.

Vâng , âu cũng là một bài học cho em và cả những anh em chúng ta nữa

hovaten

Moderator

Những dòng in đậm cho thấy bạn không phải là MỚI XÀI ATM LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC.

Bởi vì, bạn nắm rất rõ những vấn đề liên quan: Nếu có thì nó cũng đã sms vì em cũng là dân IT

Và nhất là: Rõ ràng là trong ATM chỉ có một cuộc giao dịch của anh ấy gửi em và vài khách hàng kháckhông thấy có cuộc gd nào ngoài những người khách của em

Cho thấy bạn đã có giao dịch với khách hàng của bạn, bạn nắm rõ ràng vấn đề số tài khoản và đã thực hiện khớp lệnh chuyển tiền thành công

viet

Chào Mào Diêu Trì
Thật sự câu chuyện của bạn ko nói ra được mục đích cuối cùng bạn muốn là gì? Ban đầu mới đọc thì ai cũng nghĩ là bạn thanh minh mình ko phải lừa đảo, thứ 2 bạn ko nhận tiền nhưng bạn vẫn đền tiền -> bạn là người quá tốt! Thứ 3 bạn muốn liên lạc với người kia với 1 lý do nào đó và bạn là người "cần" mối quan hệ này. Nhưng cuối cùng câu chuyện bạn đưa ra quá nhiều mâu thuẫn. Tóm lại mục đích cuối cùng của bạn mình có thể hiểu là bạn muốn nối lại mối quan hệ với người kia, và bạn là người cần mối quan hệ này hơn người kia. Rảnh phân tích chủ quan cho đỡ stress!:confused:

hovaten

Moderator

Thật sự câu chuyện của bạn ko nói ra được mục đích cuối cùng bạn muốn là gì? Ban đầu mới đọc thì ai cũng nghĩ là bạn thanh minh mình ko phải lừa đảo, thứ 2 bạn ko nhận tiền nhưng bạn vẫn đền tiền -> bạn là người quá tốt! Thứ 3 bạn muốn liên lạc với người kia với 1 lý do nào đó và bạn là người "cần" mối quan hệ này. Nhưng cuối cùng câu chuyện bạn đưa ra quá nhiều mâu thuẫn. Tóm lại mục đích cuối cùng của bạn mình có thể hiểu là bạn muốn nối lại mối quan hệ với người kia, và bạn là người cần mối quan hệ này hơn người kia. Rảnh phân tích chủ quan cho đỡ stress!:confused:

Qua đoạn cuối bạn ấy viết, IN HOA , thì theo mình bạn chủ thread không cần và không muốn nối lại quan hệ đâu anh Viet ạ !

kjenprodn

Những dòng in đậm cho thấy bạn không phải là MỚI XÀI ATM LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC.

Bởi vì, bạn nắm rất rõ những vấn đề liên quan: Nếu có thì nó cũng đã sms vì em cũng là dân IT

Và nhất là: Rõ ràng là trong ATM chỉ có một cuộc giao dịch của anh ấy gửi em và vài khách hàng kháckhông thấy có cuộc gd nào ngoài những người khách của em

Cho thấy bạn đã có giao dịch với khách hàng của bạn, bạn nắm rõ ràng vấn đề số tài khoản và đã thực hiện khớp lệnh chuyển tiền thành công

Em xin lỗi anh chứ lúc đầu em giao dịch với anh kia thì em rất là băn khoăn không biết đâu là số tk và đâu là số thẻ... Còn sau này em giao dịch nhiều nên cũng biết về nó... Dân IT? Thì đã sao? nó lqan tới ATM không anh :). IT đây là em đang nói về vấn đề xử lí ảnh cơ mà..
Còn vấn đề cuối... Em nói rõ là lúc giao dịch với anh đó là cuộc giao dịch đầu tiên anh nhé

Mong anh suy nghĩ trước khi đưa ra những câu chữ này chứ đừng bao giờ nói bừa ra anh nhé :)

kjenprodn

Quá vớ vẩn... mình muốn mọi người cho mình một lời khuyên là phải làm thế nào? Xử lý ra sao cho hợp tình hợp lý.. Còn mối quan hệ ?? :) thực sự thì có cũng đc, không có cũng chả sao :)...Thằng này không thiếu MQH a nhé :) Chẳng qua thằng này muốn tiền bạc sòng phẳng anh em đỡ mất lòng chứ không có mục đích gì khác... Và cái cuối là liên lạc :)... Nếu thằng này là một kẻ lừa đảo thì sim bẻ, xóa tk ngân hàng... và biến mất :).. việc gì phải cực như thế :)
Ai ở ĐN từng chơi với thằng này sẽ hiểu thằng này là một con người như nào :) Đừng ngồi đó rãnh rỗi mà AHBP nữa a nhé :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.