Chán nản !!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vanman66

Bạn tìm dùm mình 1 con sông kon mào lân giống như anh kia được không vậy?

vubaucat

Quá vớ vẩn... mình muốn mọi người cho mình một lời khuyên là phải làm thế nào? Xử lý ra sao cho hợp tình hợp lý.. Còn mối quan hệ ?? :) thực sự thì có cũng đc, không có cũng chả sao :)...Thằng này không thiếu MQH a nhé :) Chẳng qua thằng này muốn tiền bạc sòng phẳng anh em đỡ mất lòng chứ không có mục đích gì khác... Và cái cuối là liên lạc :)... Nếu thằng này là một kẻ lừa đảo thì sim bẻ, xóa tk ngân hàng... và biến mất :).. việc gì phải cực như thế :)
Ai ở ĐN từng chơi với thằng này sẽ hiểu thằng này là một con người như nào :) Đừng ngồi đó rãnh rỗi mà AHBP nữa a nhé :)
Cứ là chính mình.

gaututi

Số là tầm gần cuối tháng 3 thì em có rao bán một chú sông kôn già giọng chuẩn với giá 1tr1... Do kẹc tiền nên muốn bán lấy tiền có công việc... Có một anh trên diễn đàn chúng ta hỏi mua... Lúc ấy thì em mới làm thẻ ATM thôi nên cũng chưa phân biệt được số thẻ là gì? số tk là gì? Nên lúc đọc số tk cho anh đó thì em đã đọc nhầm nhưng số thẻ.... Anh đó nhờ bạn ảnh chuyển tiền bằng số thẻ cho em xong thì tối ảnh điện thoại lại bảo rằng chuyển bằng số thẻ thì chuyển không được nên đã nhờ em đọc lại số tk.. Em đọc... Sáng nhận được tiền thì chiều em tức tốc chạy đi chuyển chim cho anh... Và sau khi nhận chim thì anh có nhờ em tuyển thêm một chú sông kôn mào lân nữa, em đồng ý..... Rõ ràng là trong ATM chỉ có một cuộc giao dịch của anh ấy gửi em và vài khách hàng khác... 2 tuần sau ảnh điện cho em và bảo là bên bạn anh ấy nói là tiền lúc trước gửi bằng số thẻ đã vào tk của em nhưng em check ATM thì không có.... Nếu có thì nó cũng đã sms về rồi.... Ảnh bảo nếu có thì trả lại cho ảnh... Em đồng ý chuyện đó nhưng chờ mãi không thấy , ảnh mới bảo em in sao kê và send cho ảnh nhưng khi in sao kê thì em không thấy có cuộc gd nào ngoài những người khách của em và đúng ngày 1-4 nên em cũng muốn trêu anh một tí nên đã dùng Paint chỉnh sửa một tí nhưng cũng đủ để anh phát hiện ra là tấm ảnh giả em ghép vào... Rồi cuối cùng em bị mang tiếng là Lừa đảo -_-.... Ngày cá tháng tư trêu nhau cũng bị anh gắn mác lừa đảo...

Nếu như em là một kẻ lừa đảo thì sáng 1-4 em đã lừa cho anh một cú ngoạn mục rồi vì em cũng là dân IT :)... Em chủ động liên lạc với ảnh tới tận bây giờ ... Anh ấy chỉ toàn nghĩ về 1tr của ảnh mà không bao giờ nghĩ theo một chiều hướng khác ... tuy chưa nhận được tiền nhưng em chấp nhận đền bù lại số tiền 1tr cho anh vì em tôn trọng anh.... TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY EM TRẢ CŨNG ĐƯỢC, KHÔNG TRẢ CŨNG ĐƯỢC, VÌ TIỀN CHƯA CÓ NHẬN, VÀ PHẦN LỖI LỚN CŨNG LÀ Ở ANH... ANH XÀI ATM BAO NHIÊU NĂM MÀ KHÔNG BIẾT THÌ THỬ HỎI CÁI THẰNG MỚI XÀI ATM LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC...
ANH LỚN RỒI CŨNG MONG ANH SUY NGHĨ VỀ VẤN ĐỀ NÀY

đây đây http://chimcanhviet.vn/forum/thread...ang-nguyen-truong-trung-kien.html#post1304508

bài phản hồi của người bị cậu trêu đùa nè.

xin lỗi mod đã trích dẫn trang web khác

nhanddb

Em xin lỗi anh chứ lúc đầu em giao dịch với anh kia thì em rất là băn khoăn không biết đâu là số tk và đâu là số thẻ... Còn sau này em giao dịch nhiều nên cũng biết về nó... Dân IT? Thì đã sao? nó lqan tới ATM không anh :). IT đây là em đang nói về vấn đề xử lí ảnh cơ mà..
Còn vấn đề cuối... Em nói rõ là lúc giao dịch với anh đó là cuộc giao dịch đầu tiên anh nhé

Mong anh suy nghĩ trước khi đưa ra những câu chữ này chứ đừng bao giờ nói bừa ra anh nhé :)

Chạy ra Ngân Hàng đến quầy dịch vụ in cái sao kê có đóng phí (hình như 10k thì phải), từ ngày phát sinh giao dịch đến hôm nay:
- Sao kê có mộc đỏ ngân hàng (đừng dùng sao kê qua ATM).
- Có số trang
- Có dấu mộc giáp lai
Gửi chuyển phát nhanh cho người mua kiểm tra là xong chuyện. Chuyện nhỏ mà thấy bác giải quyết lòng vòng.

tosudoc

hiiiiiiiiiiiii cái này dể thôi mà. sai số tk thì còn chủ tài khoản nữa mà

sonbt

Mod nào đóng topic này đi, qua top kia làm cho xong. Tốn tài nguyên ...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.