Chiếc Aviary mới hoàn thành.

chaomaonghean

anh em nếu ai làm avi chú ý nên làm khổ 1,2m thôi.vừa với kính thước của compozit đỡ phải chắp vá nhìn mất thẩm mỹ.

ManhQuynh

khung Mình làm bằng ống kẽm 16 x 16 giá 70.000đ/cây dài 6m, lưới kẽm 1,5 x 1,5 giá 45.000/m khổ 1 mét, sàn đáy làm hết 1 tấm nhôm liệu aluminium giá 350.000đ/tấm, 4 tấm nhựa để lợp mái, 8 bánh xe để có thể di chuyển được và 1 số nguyên vật khác.

yeuchimhue

nhà bác rộng thoải mái để avi và lồng lực , sướng quá , lồng đẹp , đơn giản

ledinhnhan01

woa.....vườn rộng sướng thật....có chỗ để AVI , to nhỏ tùy ý ...sướng quá điiiiiiiiiiiiiii....chúc mừng bác có AVI đẹp

ngo_triet_mt

Nhà có sân vườn rộng đã thiệt , aviary của bác đơn giản , đẹp . Nếu có điều kiện làm 1 cái giống bác . :eek:

teslaswat

Đẹp quá bác ơi.
Sao em thấy nhà bác có sân rộng sao bác không làm nền đất luôn cho khỏe, đỡ phải dọn dẹp mà còn trồng được cây cối bên trong.
Làm như bác thì rất thuận tiện cho việc di chuyển nhưng phải dọn dẹp chuồng thường xuyên bác nhỉ ^^!
Thân.

khuongc7

chúc mừng bác có avi đẹp quá. em cũng đang muốn làm thêm một cái như bác

ManhQuynh

Đẹp quá bác ơi.
Sao em thấy nhà bác có sân rộng sao bác không làm nền đất luôn cho khỏe, đỡ phải dọn dẹp mà còn trồng được cây cối bên trong.
Làm như bác thì rất thuận tiện cho việc di chuyển nhưng phải dọn dẹp chuồng thường xuyên bác nhỉ ^^!
Thân.
cám ơn tất cả các bác đã quan tâm, lúc đầu là mình cũng định làm cố định lát gạch để mỗi lần dọn vệ sinh chỉ việc phun nước là xong, nhưng sợ những hom mưa bão hoặc lạnh quá để avi đó ngoài trời chết mất chim thế nên mình lát sàn bằng tấm nhựa nhôm aluminium thi vẫn có thể phun nước dọn vệ sinh thoải mái và vẫn có thể di chuyển được, mình cũng có ý định trồng cây bên trong, nhưng nghe mọi người nói là trồng cây bên trong phân chim nó làm chết cây ngày thế nên mình vãn rồng cây bên trong nhưng chỉ trồng một số cây nhỏ để ở góc lồng và phong lan loại dây cho leo lên mặt lười.

xa tinh huy

độc j mà độc.chém gió hả a hùng.a cũng đang sở hữu 1 chiếc avi như a mạnh đấy thây.phải nói quá đỉnh.hehe

ManhQuynh

độc j mà độc.chém gió hả a hùng.a cũng đang sở hữu 1 chiếc avi như a mạnh đấy thây.phải nói quá đỉnh.hehe
Tên nghe hay quá nhỉ, anh thấy bảo chú có cái lồng tập lực dài rộng lắm hả, chim bay từ cầu này sang cầu kia là chim bị há mồm hả.hehe

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Mình muốn có 1 chiếc aviary từ rất lâu, nhưng không có điều kiện đến bây giờ có thêm người bạn cũng muốn là 1 cái thế là cả 2 quyết tâm làm, mời các bác xem và cho em vài lời góp ý để em bố trí lồng cho hợp lý. kích thước 1.500 x 1.500 x 2.000.
[/URL] [/IMG]

Đẹp quá hehe. Nếu cái avairy này nằm giữa vào bao trùm nửa cái cây kia thì thế nào nhĩ. Sẽ tiết kiệm được không gian và chim có cây để đậu. Hehehe

ManhQuynh

cây nảo hả bác ơi, cây sanh trồng giữa sân nhà em to lắm, cao hơn nhà 2 tầng và gốc của nó người ôm không hết, nếu trùm vào cây đấy chắc em không đủ kinh phí để làm.

melumeli

Avr của bạn trống trải quá, chưa có chổ kín đáo cho chim ngủ buổi tối.
Gió thổi kèm nhiệt độ lạnh ngoài vườn vào ban đem dể gây bệnh cho chim.
Bạn nên tạo thêm cây xanh trong Avr cho hài hòa.

Thân