Chiến Binh Mới, Cần AE Cho Ý Kiến Vùng Miền?

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Thời tiết Sài Gòn mấy hôm nay không được tốt cho lắm, hôm nay rãnh rỗi làm cái clip chú chim mới xong lông góp vui với AE, luôn tiện nhờ AE thẩm định giúp vùng miền cho chủ của nó!
Bí quá, ai hỏi chim vùng nào mình chẳng trả lời được, Chúc AE cuối tuần vui vẻ!

Sau thời gian nhờ AE thẩm hộ vùng miền cho em nó nhưng vẫn chưa có câu trả lời chính xác được nên hôm nay em nó rất là căng nên mạng phép làm thêm cái Clip nữa để AE xem có gì khác không? AE cho ý kiến mạnh để chủ nó đỡ phân vân???

Sửa bởi Amin:

minhche17

giống giọng Đồng Bò-Nha Trang của mình quá
chỉ khác âm wit đầu thôi...............cảm nhận vậy đó

DaiSy

Chim vùng nào?

Theo mình thì chú chim này là Chim Huế hoặc Quảng Trị. Chim to dài đòn, giọng wit wit......

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Theo mình thì chú chim này là Chim Huế hoặc Quảng Trị. Chim to dài đòn, giọng wit wit......
Chắc chắn không phải Huế, Quảng Trị đâu bác. Quảng Nam trở vào thôi nhưng chưa xác định đc, đang chờ AE nào có nuôi cùng dòng chim này vào nhận xét giúp! Cảm ơn bạn, thân!

Chim bình định bạn ah, vùng nào ở bình định thì ko rõ.
Hình và phách thì giống nhưng giọng chưa thể biết được, cảm ơn bác!

chaomaotd

Nghe giọng mình đoán là gốc Bảo Lộc, Lâm Đồng hoặc lân cận thôi chứ chưa ra tới Bình Đinh hay Quảng Ngãi...

CAMGACHAI2

Mình mới chơi chim nên mạo muội nhận xét: chim của Anh này nằm trong vùng từ Bình Định đến Quảng Nam, nhưng khả năng là chim Bình Định là nhiều vì phách và tông hót rất giống chim Vân Canh nhưng nhìn dáng bộ, sắc lông thì chim quảng nam cũng có thể nữa

chúc mừng chim hay, lại đẹp

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Mình mới chơi chim nên mạo muội nhận xét: chim của Anh này nằm trong vùng từ Bình Định đến Quảng Nam, nhưng khả năng là chim Bình Định là nhiều vì phách và tông hót rất giống chim Vân Canh nhưng nhìn dáng bộ, sắc lông thì chim quảng nam cũng có thể nữa

chúc mừng chim hay, lại đẹp
Chuẩn đoán có vẻ kinh nghiệm lắm nha anh, cảm ơn ông bạn! Chủ nhật này Cầu Sắt ko say ko về chứ???

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Nghe giọng mình đoán là gốc Bảo Lộc, Lâm Đồng hoặc lân cận thôi chứ chưa ra tới Bình Đinh hay Quảng Ngãi...

Mình từng nuôi chim vùng Bảo Lộc (Lộc Bắc, Lộc Lâm), Chim vùng Núi Xanh nữa nên chắc chắn là không phải bác ah!
Cảm ơn bác, Thân!

khả năng chim quảng nam la rất cao.chúc mừng bạn.

Cảm ơn bác, Thân!

say làm sao về được ông bạn cứ đùa không.kkkkk

Say có năm bảy loại say mà ông bạn, hiểu ý chứ? Không hiểu gặp nhau sẽ hiểu. Kaka

hilandwind

Thêm một ý kiến để bạn tham khảo nhé: do hồi chiều xem clip mấy con chim ở nhà làm ồn quá nên ko nghe rõ bọng sổ chỉ nge dọng rò nên thấy giống chim bịnh định. Giờ nghe kĩ thấy giọng sổ và rò rất giống chim daklak vùng k'rông pă'k nhưng bóng bộ thì con này có vẻ bự hơn.

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Thêm một ý kiến để bạn tham khảo nhé: do hồi chiều xem clip mấy con chim ở nhà làm ồn quá nên ko nghe rõ bọng sổ chỉ nge dọng rò nên thấy giống chim bịnh định. Giờ nghe kĩ thấy giọng sổ và rò rất giống chim daklak vùng k'rông pă'k nhưng bóng bộ thì con này có vẻ bự hơn.

Tướng chim rất nhỏ bác ah, hiện đang nuôi lồng 64 nan. Chú chim này nhỏ nhất nhà đấy. Cảm ơn bác nhé!

chaomaochua152

con này vùng vùng châu ỗ quãng ngãi chắc lun !không tin ra đó nghe chim rừng hót thử bít liền