Chiến Binh Tương Lai

vu nguyen

Cảm ơn ý kiến của mọi người, chúc anh em đam mê chào mào luôn sở hữu được chim hay

minhche17

má trắng hay quá!!!!!!!!!!
chim vùng nào vậy bạn????
tuyển từ lồng tập thể hay lồng tách riêng????
trước giờ chơi có lựa trúng em như vậy ko???
cho xin kinh nghiệm tuyển chim "ác" quá của bác với,chia sẻ thêm với ae đam mê đi

baolamtu

đó mới chính la tố chất chim hay đó, rán chăm nha huynh, không thi pm em chăm dum cho hihihi đối diên ubnd phương 8 đó:cool:

chaomao^^py

Moderator
Phải anh Nguyên bự con hay lui tới trường anh Đan không ta ^^ ! 4 đồng chắc là 4 xị đó

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Mới má trắng giai đoạn khoảng 3 đến 4 năm nữa em nó sẽ là chiến binh tương lai khoảng thời gian khá dài, chúc mừng chủ chim có chú má trắng hay.

vu nguyen

má trắng hay quá!!!!!!!!!!
chim vùng nào vậy bạn????
tuyển từ lồng tập thể hay lồng tách riêng????
trước giờ chơi có lựa trúng em như vậy ko???
cho xin kinh nghiệm tuyển chim "ác" quá của bác với,chia sẻ thêm với ae đam mê đi
chim mình lựa ở lồng tập thể của mấy anh chở đi bán dạo ngoài đường. mình mới chơi lại 6 tháng nay thôi ,những em mình lựa trước em này là má đỏ đều chơi được hết rồi. Còn nói về kinh nghiệm thì mình không dám qua mặt các cao thủ ,mình lựa chim theo kinh nghiệm hồi mình còn học lớp 6 lúc đó mình chơi đủ loại chim trong đó có chào mào. Tiêu chí lựa chim của mình mất ít nhất 20 phút đứng quan sát, cầm điện thoại trên tay mở tiếng chim hót và để ý em nào sổ bọng rồi tiếp đến là 2 cánh phải đều nhau ,đòn dài, vai to, gốc mào đầy nếu mào cao thì càng tốt, mỏ thẳng, yếm phải đậm và dài, đuôi hơi cúp xuống. hết

vu nguyen

mình không bự con bình thường thôi, hay đi xe husky màu đen và MIO màu trắng