Chiến lợi phẩm 1 chuyến về quê - Gia Lai

Pleikupho

E này là chim con nuôi lên 4 mùa.hihi. Vì e bị chết mất con chim tâm huyết nhất ở Sài Gòn nên ổng cho e con này cho đỡ buồn. nhưng vẫn nhớ con chim đã chết hơn. hic

VipClub

Vua Chào Mào
Giọng nghe thánh thót lạ tai nhưng rất thú vị. chúc mừng em trai đả có chú chim mới
Và chia buồn cùng em với những chú chim chết và sẩy !

chipchip0203

chim nuôi non lên hả bác giọng nghe trong nhỉ hihi chúc mừng bác có chú chym mới nha!! à mà bác để cái âu nước to bự vào đó cho e nó tắm phải không bác:confused:

Pleikupho

Thanks mọi người góp ý, e thích chim hót nhiều giọng và bền chim khi đấu đá chứ ko cần chim vùng nào cả.hihi. Con này 4 mùa mà chưa bao h biết tới 1 con cào cào hay sâu, trứng kiến luôn, Quanh Năm ở trước hiên nhà, khay nước thì trong Lồng nuôi luôn, cám thì ăn chung với gà con luôn, trái cây ngày nào cũng có vườn nhà có j ăn nấy.hihi. Mong gì sau khi về với e nó sẽ căng hơn.hihi. Con này chéc giọng dzui lắm ko uy lực như e thường thấy.hihi. Hiện đang rớt lông

mecm

thấy chim gl mà thèm chuc mừng bạn co con chim theo ý mình

Pleikupho

cám ơn mọi người nha. để hôm sau về gl định cư e sẽ quay 1 clip mới con này thích ché lắm, mà sao tiếng ché nhỏ lắm,hihi. chắc do nó ăn hay mấy năm rồi

eagle-highlands

Mình chì thấy đống gỗ bên cạnh là mê thôi! Loại này mà đóng đồ nội thất thì quá ch là đẹp!!!

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Về gia lai tha hồ mà kiếm chim chơi ở Gia lai ra Quãng trường thấy bán nhiêu lắm.

chaomaogiotnuoc

Chim 4 mùa mà thấy cái thao tắm để trong lồng luôn, chắc em này khó lòng mà ra khỏi cái lồng yêu quí hen. Chim chơi tốt quá, chúc mừng bạn.

saosau

Bác mang ra trường chim đấu thử chưa. Chim 4 mùa mà nuôi chỉ 1 chỗ dễ bị chết chỗ lắm. Một mình thì hót hét ngon lành nhưng khi gặp chim đông thì xù như cục bông. Mình đã từng có 01 chú như thế. Chúc bạn có chú chim hay.

Pleikupho

Da. Con này Chim non nuôi lên nên ông cậu cho nó cái thau tắm trong lồng luôn vì ổng làm thợ hồ nên ít Chăm lắm. Hihi. Ổng nói thích làm thì làm tắm lúc nào cũng dc. Do nhà ổng là vườn trái cây nên Chim về miết nên nó sung lắm. Con này lúc e Mang về kê thử với chim nhà bạn thì khá tốt nhưng e chưa mag đi trường nao h, để e về lại cho nó đi trường rồi làm cái clip luôn. Thanks mọi người nhiều lắm.hihi