Chia Sẻ Cách Xách Lông Chim 68 nang Đi Trường (cội)

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
rất thích chơi lồng 68 lan 3 cầu bán nguyệt nhưng thấy em nó hơi cồng kềnh sợ ra đường không tiện bình thuơng xách cài lồng vuông huế thường củng ngại rùi .h xách cái 68 lan thấy nghe vẻ khó đi ,anh em miền trung hay dùng loại lông này vô chia sẻ cho a e miền bắc sem chơi loại lồng này xách đi chơi có bất tiện không ,bác nào có cái clip thì hay biết mấy.

minhways0ck

Bác thử cầm xem có bất tiện ko.Tùy theo từng ng`.nUÔI chim thì phải chịu thuj bạn à

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Bác thử cầm xem có bất tiện ko.Tùy theo từng ng`.nUÔI chim thì phải chịu thuj bạn à
mình thấy hơi bất tiện nhưng oh thủy nguyên không ai chơi lồng đó lên không có mà thử hum nào phải nhờ anh tú làm cái thử sem xao

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Đúng là cầm lồng 68 hơn bất tiện cho mình như rất tiện lợi cho chim anh à! Chim sàn cầu phê lắm! hehe

minhways0ck

mình thấy hơi bất tiện nhưng oh thủy nguyên không ai chơi lồng đó lên không có mà thử hum nào phải nhờ anh tú làm cái thử sem xao
Lồng đó có ưu điểm và có nhược điểm.Mỗi lồng đều có ưu điểm và nhược điểm khác nhau.Mình cũng thấy ở hội Thủy Nguyên của bạn thì toàn là lồng vuông,hehe

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
đúng là bác tuấn nói đúng em có cầm thử cái lồng chòe lửa seri 42 mà đã thấy bất tiện .em đồng quan điểm với bác là em nó sàn cầu rất phê và 1 điểm lửa là giang cánh xòe duôi còn phê hơn hi

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
chào tienthuynguyen , ở Nha Trang ai cũng chơi lồng 72 nan, xách đi nhẹ nhàn, không công kền đâu, chơi lồng rộng chim chơi hay hơn lồng nhỏ, chịu khó xách tí nhưng chim chơi tốt hơn, xách đi 1 vài lần rồi cũng quen.

impala

Chim Thầy
hi hi... tâm lý bác này giống em nè... sợ đem cái lồng 68 ra người ta bảo nuôi lửa à kaka... nhưng ai nói mặc kệ vậy... chịu khó chút cho chú chim nó sướng bác à... rồi mấy chú chim sẽ cho bạn sướng lại hi hi... niềm vui khó tả khi chúng chơi :cool:

ah... Biên Hòa thì chơi 56 nan là chủ yếu... nên cầm 68 nan ra hay bị cười mấy bác à he he

Thân!

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
chào tienthuynguyen , ở Nha Trang ai cũng chơi lồng 72 nan, xách đi nhẹ nhàn, không công kền đâu, chơi lồng rộng chim chơi hay hơn lồng nhỏ, chịu khó xách tí nhưng chim chơi tốt hơn, xách đi 1 vài lần rồi cũng quen.
vâng chắc tai trông đó hay chơi lồng to chứ ngoài chỗ em mà xách cái lông 68 đã gây sự trú ý rùi nói chi cái 72 anh chiêu

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
hehe.lồng nào cũng dc.miển saO chim và người thấy âukê là dc rầu.hehe

netcom0909

khi mình đem con chim đến trường đấu, ai cũng cười. Nhưng khi chim bắt đầu chơi, ra nết ra giọng hay thì người ta sẽ ko cười nữa mà học hỏi thôi. Bản thân khu của e ko ai chơi lồng tròn to, nhưng em thấy trong room nhiều a chơi chim thấy hay, đang kiếm 1 vài cái đu đeo chơi thử.

hoantq

Member
Chào Tiến.
Minh thấy dùng lồng nào cũng có ưu nhược điểm của nó, cái này thì phải thử vào từng con chim mới biết đc là em nó thích hợp với lồng nào. vd mấy em chim Huế nếu quen dùng lồng vuông của chủ cũ mà mình thay lồng 68 hoặc 72 nan thì sẽ rất dễ bị ngoái do vậy phải thận trọng chỗ này. Theo mình thì xách lồng 68 or 72 nan đi dợt không có vấn đề gì đâu, đằng nào mình đi dợt thì 1 tay cũng chỉ cầm đc 1 em thôi nên lồng vuông hay 72 nan cùng ok hết. Mà lồng tròn 72 nan đi dợt cầm vào phần gánh lồng thì còn chắc hơn là cầm lồng vuông ấy chứ, có chăng là mình cầm quả lồng tròn hoành tráng quá gây sự chú ý mà thôi.
Thân./.
P/s: Mình sẽ show hàng em lồng Biên Hòa 64 nan cho Tiến coi, đảm bảo phê tít luôn.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
khi mình đem con chim đến trường đấu, ai cũng cười. Nhưng khi chim bắt đầu chơi, ra nết ra giọng hay thì người ta sẽ ko cười nữa mà học hỏi thôi. Bản thân khu của e ko ai chơi lồng tròn to, nhưng em thấy trong room nhiều a chơi chim thấy hay, đang kiếm 1 vài cái đu đeo chơi thử.
em đồng quan điểm với bác nhưng vì trưa có chim hay lên ... chứ thử có em cánh chuồn chuồn lại thêm xòe đuôi lửa sem có ai dám cười không .nhưng nói thế thui chứ không bít đến khi nào mình mới có

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Chào Tiến.
Minh thấy dùng lồng nào cũng có ưu nhược điểm của nó, cái này thì phải thử vào từng con chim mới biết đc là em nó thích hợp với lồng nào. vd mấy em chim Huế nếu quen dùng lồng vuông của chủ cũ mà mình thay lồng 68 hoặc 72 nan thì sẽ rất dễ bị ngoái do vậy phải thận trọng chỗ này. Theo mình thì xách lồng 68 or 72 nan đi dợt không có vấn đề gì đâu, đằng nào mình đi dợt thì 1 tay cũng chỉ cầm đc 1 em thôi nên lồng vuông hay 72 nan cùng ok hết. Mà lồng tròn 72 nan đi dợt cầm vào phần gánh lồng thì còn chắc hơn là cầm lồng vuông ấy chứ, có chăng là mình cầm quả lồng tròn hoành tráng quá gây sự chú ý mà thôi.
Thân./.
P/s: Mình sẽ show hàng em lồng Biên Hòa 64 nan cho Tiến coi, đảm bảo phê tít luôn.
ăp clips mau đi anh hoàn

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ở Quy nhơn, tìm người chơi lồng vuông hơi hiếm, mang chim lên trường người ta bảo bố trí cầu này làm sao chim hết tố chất được, vướng cánh vướng đuôi. Thế nhưng riêng mình vẫn 7 lồng vuông, 3 Huế, 1 Đà nẵng, 3 lồng ép bổi loại lớn vẫn chiến tất. Chả sao cả, còn chuyện mang đi trường lồng nào cũng 1 cách tay phải cầm vô lăng kiêm chỉnh ga xe máy, tay trái xách lồng, lúc thì để trên đùi lúc lại gác chân để sau, lúc lại xách không không (đổi tư thế cho khỏi mỏi tay). Kể cả gió thổi, kể cả đường đông vẫn đến trường bình thường và ly cafe ngọt lịm.

ManhQuynh

Có mà bạn, hôm mình đi ra đó giao lưu với clb Thuỷ Nguyên mình thấy có mấy ae cũng dùng lồng tròn ma bạn. Điển hình là bác Thuận chủ tịch clb cm Thuỷ Nguyên có dùng mà bạn. Lông nào thì cũng có ưu nhược điểm của nó đúng là lồng tròn to cồng kềnh nhưng ngược lại xách đi chơi có va đập không dễ hỏng như lồng Huế và chim chơi sàn cầu dễ hơn và thoải mái hơn. Ở clb thuỷ Nguyên mình thấy có bác thiên điểu hàn hẳn giá sắt lắp vào đăng sau xe máy để chở lồng chim đi chơi, bạn thử xem cách đó có hợp lý không.hehe
Bạn vào đây để tham khảo xem cách này có được không?
http://www.chaomao.org/threads/957-Hình-ảnh-giao-lưu-Thủy-Nguyên-Hạ-Long-Uông-Bí-Đông-Triều-27-5.

hoantq

Member
Như đã hứa với Tiến, mình show hàng cái lồng Biên Hòa 64 nan đây:

Lồng này nếu thích thì có thể chơi 3 cầu song song hoặc bán nguyệt lắp vào cũng hợp lý lắm.
Bonus thêm cái clip em chim trong lồng nè:
Lồng này do 1 ông ẻm trong dđ mình đặt giúp, cùng kỹ công lắm. Thank Ô e nhiều nha.

ManhQuynh

Như đã hứa với Tiến, mình show hàng cái lồng Biên Hòa 64 nan đây:

Lồng này nếu thích thì có thể chơi 3 cầu song song hoặc bán nguyệt lắp vào cũng hợp lý lắm.
Bonus thêm cái clip em chim trong lồng nè:
Lồng này do 1 ông ẻm trong dđ mình đặt giúp, cùng kỹ công lắm. Thank Ô e nhiều nha.
Lồng đẹp quá, lồng này có giá bao nhiêu vậy. chúc mừng chủ thớt.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Ở Quy nhơn, tìm người chơi lồng vuông hơi hiếm, mang chim lên trường người ta bảo bố trí cầu này làm sao chim hết tố chất được, vướng cánh vướng đuôi. Thế nhưng riêng mình vẫn 7 lồng vuông, 3 Huế, 1 Đà nẵng, 3 lồng ép bổi loại lớn vẫn chiến tất. Chả sao cả, còn chuyện mang đi trường lồng nào cũng 1 cách tay phải cầm vô lăng kiêm chỉnh ga xe máy, tay trái xách lồng, lúc thì để trên đùi lúc lại gác chân để sau, lúc lại xách không không (đổi tư thế cho khỏi mỏi tay). Kể cả gió thổi, kể cả đường đông vẫn đến trường bình thường và ly cafe ngọt lịm.
cảm ơn bác đoán đã chia sẻ thông tin bổ ích rất vui làm quen với bác