Chia tay 1 em chào mào

Hải Băng Giá

Cuộc sống có niềm vui là nghe tiếng hót chào mào. Mình chơi chim cũng đã được 1 năm quảng thời gian thật là ngắn, bán cũng rất nhiều con rồi nhưng sao lần này bán 1 con thấy hụt hẫng vô cùng. Em nó mình rập và nuôi được khoảng 2 tuần đã sổ bọng và đấu sơ sơ. Hjhj có ông Anh làm thợ hộ người Bình Định cũng mê chim, và hỏi mình mua con đó miết mình không muốn bán. Trưa nay về nhà A đó kêu tau ngồi chờ chú mày 2 tiếng rồi đó để kiếm em nó về chơi, nghe ảnh nói mà mình cũng thấy vui vì niềm đam mê, chú để lại cho Anh đi. Nghe ảnh năn nỉ cuối cùng mình cũng thấy tội. Cuối cùng cũng để lại cho ảnh giá hữu nghị. Hj cũng buồn thật khi phải tạm biệt em nó. Hy vọng qua tay chủ mới và sống ở vùng đất mới nó sẽ thể hiện được đúng bản chất của chim Biển Hồ - Gia Lai.

tuanlv115

Đã quyết định cho đi thì hãy vui lên chứ. Hy vong nó về đúng ng chủ tốt/

huylam2910

chia tay em nào cũng thấy buồn buồn mà bạn, nhưng thấy người nhận chim vui mình cũng đỡ, chúc bạn luôn giữ đc tình yêu với chào mào nhé.

thangqn

chúc e nó về chủ mới sống tốt, a thợ bạn biết vùng nào ở bình định ko, nếu mình biết mình báo cáo tình hình ăn ở của e nó cho

Hải Băng Giá

chúc e nó về chủ mới sống tốt, a thợ bạn biết vùng nào ở bình định ko, nếu mình biết mình báo cáo tình hình ăn ở của e nó cho
Mình chỉ biết ở Tây Sơn thôi, hy vọng em nó đc chủ mới chăm thật tốt và hót thật hay. Không biết vùng đất đó có thik hợp cho chào mào không. Thank Anh

xellosak

bán chim mà chẳng lúc nào an tâm vì sợ chủ mới chăm không được tốt
nhiều anh tới lui năn nỉ đủ kiểu về nuôi được 1 thời gian bỏ giãi thấy con chim là tội

Hải Băng Giá

bán chim mà chẳng lúc nào an tâm vì sợ chủ mới chăm không được tốt
nhiều anh tới lui năn nỉ đủ kiểu về nuôi được 1 thời gian bỏ giãi thấy con chim là tội
Hehehe nghe anh đó nói chú chim về dưới đó đã sổ bọng khá nhiều, nghe ảnh nói chú chim chịu tắm và mướt hơn nhiều. Mình cũng rất vui. hy vọng em nó sẽ thành tài