Chia tay chào mào vô thời hạn

toprui

Mình sinh hoạt tại gia đình org cũng đã khá khá thời gian, có 1 chuyện buồn cũng muốn chia sẻ. Chuyện là mẹ mình mới bị bệnh liên quan đến phổi, tim mạch, bố lại bảo do mấy con chim, tuy chưa có bằng chứng nhưng có chút tự ái nên đã chia tay 5 em yêu quý (cách đây 1 tuần), thật sự buồn, đứt mấy khúc ruột. Mình gửi ông anh nuôi và giao toàn quyền quyết định, coi như tặng ông luôn, mình không thích bán. Tuy là gửi, có thể lấy lại lúc nào cũng đc, nhưng cũng buồn vì không tự tay chăm sóc được. Nghe ông nói ngày 11 tháng 8 này ông cho 1 em của mình đi thi ở Phú Bài (Huế) mình cũng mừng.
Tuy hiện tại không nuôi nhưng vẫn chơi (đi cội tay không) nhiệt tình, vì vậy ngày nào cũng lên ORG sinh hoạt, giao lưu cả. Mong anh em không gặp trường hợp như mình. Thân.

thai sanh

chia buồn cùng bác!hi vọng là mẹ bạn mau hết bệnh rồi tìm ra nguyên nhân để chú đoán mấy chú chim cưng về nha

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chia buồn cùng bác. Nhưng vui là bác là người con rất có hiếu với cha mẹ.
Chuyện chơi lúc nào chả được, trong những lúc như thế này thì nên lo cho gia đình hơn.
Hy vọng bác sớm trở lại món CHIM CÒ nhé :)

Thân ái!

toprui

Cũng khó để đem về nhà lại lắm, nguyên nhân khó nói, nhưng đam mê thì không thể bỏ, có thể theo đuổi cách này hay cách khác. cảm ơn các bác đã động viên.

cmao696

Mình sinh hoạt tại gia đình org cũng đã khá khá thời gian, có 1 chuyện buồn cũng muốn chia sẻ. Chuyện là mẹ mình mới bị bệnh liên quan đến phổi, tim mạch, bố lại bảo do mấy con chim, tuy chưa có bằng chứng nhưng có chút tự ái nên đã chia tay 5 em yêu quý (cách đây 1 tuần), thật sự buồn, đứt mấy khúc ruột. Mình gửi ông anh nuôi và giao toàn quyền quyết định, coi như tặng ông luôn, mình không thích bán. Tuy là gửi, có thể lấy lại lúc nào cũng đc, nhưng cũng buồn vì không tự tay chăm sóc được. Nghe ông nói ngày 11 tháng 8 này ông cho 1 em của mình đi thi ở Phú Bài (Huế) mình cũng mừng.
Tuy hiện tại không nuôi nhưng vẫn chơi (đi cội tay không) nhiệt tình, vì vậy ngày nào cũng lên ORG sinh hoạt, giao lưu cả. Mong anh em không gặp trường hợp như mình. Thân.

Hoàn cảnh mà, chia buồn cùng toprui
Nhà mình cũng toàn trẻ con, cũng đang ngần ngại lắm khi trong nhà có tới 7 chú. Minh cũng lo không biết lũ nhỏ có bị ảnh hưởng gì không.

N

namkiet

Guest
Mẹ là tất cả, mẹ là mẹ của con, trên đời chỉ có mẹ mà thôi, mẹ là duy nhất. Anh là một người con rất hiếu thảo. Trân trọng tấm lòng của anh Kiên. Chúc bác mau lành bệnh và mong anh sớm trở lại với niềm đam mê !
Thân Tuấn

chaugiathuan1

cho mấy e nó 1 phòng riêng là ok thôi mà bạn, kỹ 1 tí, gọn 1 tí là được. Mẹ bạn chỉ bị phổi thôi, chứ đâu phải dị ứng với lông chim đâu. Như mình, mình cho mấy e nó 1 phòng riêng ^^ kok đụng chạm tới ai mà lại an toàn nữa:rolleyes:
Nhưng cũng chia buồn với quyết định của chủ thớt

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Chuyện gì cũng có phương án để giải quyết bạn ơi.Chúc mẹ bạn mau khỏi bệnh và chúc bạn luôn đam mê với thú chơi này. Thân ái / CMVN!

cmtegiac

xin chia buồn cùng anh. Chúc mẹ anh mau bình phục và niềm đam mê sẽ vẫn còn mãi bên anh

toprui

Mẹ là tất cả, mẹ là mẹ của con, trên đời chỉ có mẹ mà thôi, mẹ là duy nhất. Anh là một người con rất hiếu thảo. Trân trọng tấm lòng của anh Kiên. Chúc bác mau lành bệnh và mong anh sớm trở lại với niềm đam mê !
Thân Tuấn
Cảm ơn tuấn nhiều, lúc nào chơi lại thì nhờ tuấn tuyển nghe :)

toprui

cho mấy e nó 1 phòng riêng là ok thôi mà bạn, kỹ 1 tí, gọn 1 tí là được. Mẹ bạn chỉ bị phổi thôi, chứ đâu phải dị ứng với lông chim đâu. Như mình, mình cho mấy e nó 1 phòng riêng ^^ kok đụng chạm tới ai mà lại an toàn nữa:rolleyes:
Nhưng cũng chia buồn với quyết định của chủ thớt
Chim mình nuôi cũng ở không gian tách biệt mà (nhà xe), mà cũng không lường hết được, mình quyết định vậy cũng suy nghĩ nát đầu, được nhiều hơn mất. cảm ơn bạn đã chia sẽ.

shopthuhavd

Cầu chúc cho Mẹ Pác mau khỏi bệnh, nhưng theo mình nghĩ cái gì cũng sẽ qua thôi, mẹ Pác đau có ảnh hưởng đôi chút đến việc chăm chim. nuôi chim, nhưng theo mình thì cái thú đam mê chim cò của mình thì không nên bỏ, nghe tiếng chim kêu, cu gáy trong nhà cảm thấy tinh thần nhẹ nhõm hơn mỗi khi công việc về mệt nhoc,.... Rất mong Pác sớm vượt qua giai đoạn này để niềm đam mê chim chào mào luôn là một thú vui đối với Pác.
Trân trọng !

toprui

Cầu chúc cho Mẹ Pác mau khỏi bệnh, nhưng theo mình nghĩ cái gì cũng sẽ qua thôi, mẹ Pác đau có ảnh hưởng đôi chút đến việc chăm chim. nuôi chim, nhưng theo mình thì cái thú đam mê chim cò của mình thì không nên bỏ, nghe tiếng chim kêu, cu gáy trong nhà cảm thấy tinh thần nhẹ nhõm hơn mỗi khi công việc về mệt nhoc,.... Rất mong Pác sớm vượt qua giai đoạn này để niềm đam mê chim chào mào luôn là một thú vui đối với Pác.
Trân trọng !
Cảm ơn bác, mình không bao giờ bỏ đam mê, chỉ thực hiện theo cách khác thôi :). Ngày nào đi làm về cũng ghé nhà ông anh thăm mấy em cả, như thăm vợ đẻ :)

bamien

Nghe chuyện cũng thấy nao nao, chúc mẹ bạn mau bình phục!
Bố và con trai là như vậy đấy chứ không phải do mẹ bạn ốm đâu, có nhiều cái ngẫu nhiên sẽ thành cái tất nhiên. Mình thì chia sẻ với bạn ở khía cạnh khác, người bố lo cho con nhưng ít khi nói ra, thương con nhưng vẫn tỏ ra nghiêm khắc đôi khi làm chúng ta khó chịu...
Thấy bạn nói là " không mang chim về nhà, được nhiều hơn mất" chắc là có nguyên nhân sâu xa và mình không được phép đi xa hơn. Chúc bạn thành công trong mọi lĩnh vực của cuộc sống, kinh tế ổn định vững vàng và tình yêu với chào mào luôn cháy.

matna

Chia buồn cùng bạn, mất đi niềm đam mê, không được nuôi mấy con chào mào thật là.....!

jackychang

Chơi chim chuyên nghiệp ai cũng phải trả giá không ít thì nhiều bạn ạ, như mình đam mê ngấm vào máu rồi, vợ con cằn nhằn nhiều về chim cò quá nhưng mình cũng cứ mặc kệ. Buồn nhất là cô con gái mới chưa đến 5 tuổi mà đã nhiều lần nói dỗi: bố suốt ngày chỉ có chim với cò làm mình cũng cảm thấy chạnh lòng. Hôm qua đi chơi ở chợ Hàng thấy cô bé tầm 14 tuổi cầm 2 tay 2 lồng chào mào , bà mẹ trở trên xe máy è cổ ra , mình hỏi "chị bán chim à" thì cô ấy nói "mua về cho ông xã chơi, ổng ấy thích nuôi chim mà" làm mình thấy cuộc sống của họ thật đẹp.

ledaiduong62

co len bac oi . con cai thu choi cua ae minh thi lam sao ma bo dc , van de la bac theo doi dam me cua bac bang con duong nao ma thoi . chuc bac nha chong khoi benh , de bac ko phai no nghi nhieu

nin_chaomaohue

"Mẹ là tất cả mà em". Phần anh sẽ chăm sóc chu đáo những chú chim của em. Em cứ yên tâm nhé.

nin_chaomaohue

Trước đây đi bẩy chim sống với núi rừng như ngấm vào trong máu, nhưng khi mẹ anh đau nên đành bỏ đi bẩy cũng gần 2 năm ni rồi, lúc đầu thấy buồn khi thấy mấy ae đi bẩy nhưng sau cũng quen.