Chia tay chào mào vô thời hạn

bkavchaomao

cầu mong mẹ bác sớm bình phục.bác là người con có hiếu.mọi người rất cần học hỏi

tranhathi

Mong mẹ của bạn chóng khỏi. Để bạn có thể trở lại với niềm đam mê của mình...

thodeco

hi vọng bác vẩn giữu được lửa rừng,chúc mẹ bác sớm bình phục!

lebinhmobile

Mình sinh hoạt tại gia đình org cũng đã khá khá thời gian, có 1 chuyện buồn cũng muốn chia sẻ. Chuyện là mẹ mình mới bị bệnh liên quan đến phổi, tim mạch, bố lại bảo do mấy con chim, tuy chưa có bằng chứng nhưng có chút tự ái nên đã chia tay 5 em yêu quý (cách đây 1 tuần), thật sự buồn, đứt mấy khúc ruột. Mình gửi ông anh nuôi và giao toàn quyền quyết định, coi như tặng ông luôn, mình không thích bán. Tuy là gửi, có thể lấy lại lúc nào cũng đc, nhưng cũng buồn vì không tự tay chăm sóc được. Nghe ông nói ngày 11 tháng 8 này ông cho 1 em của mình đi thi ở Phú Bài (Huế) mình cũng mừng.
Tuy hiện tại không nuôi nhưng vẫn chơi (đi cội tay không) nhiệt tình, vì vậy ngày nào cũng lên ORG sinh hoạt, giao lưu cả. Mong anh em không gặp trường hợp như mình. Thân.

Chia buồn cùng pác vì phải xa những chú chim yêu, mình hy vọng là tạm thời.
Nói đến chơi chim mà người lớn bị tim thì còn có lý, còn bị phổi thì phải xem lại..hii. Tim là có lẻ do mình quá chăm chút chim cò mà quên đi gia đình. Mong rằng Pác nếu có đón em nó về lại thì mình cần có chế độ chăm em nó thật hợp lý + để ý hơn đến gia đình. Đừng làm thú vui của mình lại là nổi buồn của những người trong gia đình.
Cầu mong mẹ pác mong chóng bệnh, người già có tuổi hay sinh nhiều bệnh, pác có thể nói rõ thêm bênh tật của Mẹ pác, nếu có những vị thuốc nam hay mình chia sẻ nhé. Nếu kg tiện pác cứ gởi vào inbox nhé.

ps: anh em nghệ nhân có nuôi chim cò cần để ý đến con cái, nhất là những gia đình có con nhỏ, đừng để lông + phân chào mào ảnh hưởng đến sức khoẻ con trẻ.

cm_long khánh

Tạm gác lại đam mê của mình là đúng đấy bác ạ!Sức khỏe của Bác gái bây giờ mới là quan trọng nhất!Như mình đây nếu người thân mà có chuyện gì thì mình củng chẳng còn tâm trạng đâu mà chim với cò cả.Đam mê của bác vẫn còn đó đấy thôi chỉ khác mỗi điều không được tận tay chăm sóc mấy em nó hằng ngày.Vẫn có nhiều cách để thỏa mãn đam mê của mình và vẫn hoàn thành tốt trách nhiệm với gia đình và người thân cơ mà!
Chúc mẹ bạn mau chóng khỏi bệnh và thật nhiều sức khỏe.
Thân.

Mickeycm.batoqn

Mẹ* mẹ là dòng suối êm đềm
Con yêu chim nhưng ko bằng yêu mẹ

Chúc bạn giử vửng đam mê

lovestory

Chả biết anh là ai,chả biết anh ở đâu nhưng đọc bài viết mà thấy hơi buồn.Có lẽ a e org nó vây!Chúc mẹ anh mau khỏe và Giữ đam mê anh nhé!!! Thân!

chaomao^^py

Moderator
Mỗi người mỗi cảnh , thôi cũng đành vậy , khi ra riêng tính sau . Mẹ mình thì cũng không thích gì lắm , nhưng chiều hai cha con . Ba 1 khu , mình 1 khu , riêng mình chỉ chơi mỗi chào mào nhưng bây giờ cũng quá chục con rồi , treo tùm lum ^^ , chim hót inh ỏi , người lạ chắc khỏi ngủ

toprui

"Mẹ là tất cả mà em". Phần anh sẽ chăm sóc chu đáo những chú chim của em. Em cứ yên tâm nhé.
Cảm ơn anh Lâm, em xác định coi như chim của anh rồi, chắc lâu lắm mới có điều kiện nuôi lại, lúc đó tuyển lại cũng được, có anh thì không lo khâu tuyển chim rồi :)

toprui

Cảm ơn tất cả anh em ORG đã chia sẽ, động viên. Lúc đầu mình cũng định không đăng đàn chuyện này rồi, nhưng nghĩ lại nếu chia sẻ thì có thể giải toả được tâm lý, và đúng như mong đợi, đã giải toả được, thấy thoải mái lắm, cũng nhờ anh em cả. Một lần nữa cảm ơn anh em ORG. chúc anh em và gia đình sức khoẻ, chim vào mùa lông vẫn giữ lửa :)

Pleikupho

Chim cò là đam mê khó từ bỏ nhưng "gia đình là số 1", Chắc chắn bác sẽ mau khỏe lại vì bác có 1 người con có hiếu như a

haan

gia đình là số 1. công việc là thứ 2. đam mê là thứ 3.
chúc bác nhanh khỏe....