Chim ăn giấy báo lót lồng

hieu_mobile84

Chim nuôi lâu rồi giờ có tật chứ nhảy xuống sàn ăn giấy lót lồng.Anh em nào có cách trị ko?chắc do nó thiếu chất mà ko biết cần bổ sung chất gì?Anh em có kinh nghiệm cho em xin ý kiến.Thanks!

cocghe

ko phải thiếu chất đâu, nó phá đấy thôi , lấy giấy carton lót đi bác

chaomao^^py

Moderator
Chim thiếu chất thôi , bạn bổ sung mồi tươi và trái cây đều , chuối cứ để nguyên vỏ cho nó ăn

tinbmt1975

Ra chổ bán thuốc hay thức ăn gia súc mua 1 bịch polyvitamin trộn với cám cho ăn vài hôm là hết.

hovaten

Moderator
thiếu calci

Khi làm cám, bạn bổ sung nan mực nghiền nát hoặc vỏ trứng rang giòn giã bột.

Nếu chim chịu ăn, bạn cho ăn thêm cọng giá đỗ tuần 2 lần

ThanhTung

Chim bạn không thiếu gì hết,chỉ là nó quậy phá thôi,hầu hết chim con hay má trắng đều vậy đứng một mình là thích cắn cái này mổ cái kia,nó như một đứa con nít vậy

chaomao_bh

bạn thử mua loại này về cắt ra làm bố lồng xem,bền lắm,dễ cọ rửa,chỉ cần xịt nước là sạch hết ko cần phải cọ nữa
bat pvc chong nuoc.jpg

bebulong89

Chim bị vậy thì bạn dùng thảm lót lồng thay cho giấy báo là hết ngay. Những con chim tơ lỡ hay má trắng nuôi lên hay bị như này, thích cắn lung tung các thứ.... Chứ nguyên nhân không phải do thiếu chất như một số người hay lầm tưởng đâu. Vì vậy nước chơi của các con chim này sẽ thất thường không bằng chim bổi được. Thân bạn!

duytu

Chim bị vậy thì bạn dùng thảm lót lồng thay cho giấy báo là hết ngay. Những con chim tơ lỡ hay má trắng nuôi lên hay bị như này, thích cắn lung tung các thứ.... Chứ nguyên nhân không phải do thiếu chất như một số người hay lầm tưởng đâu. Vì vậy nước chơi của các con chim này sẽ thất thường không bằng chim bổi được. Thân bạn!
mình củng nghĩ vậy.

Chim nuôi lâu rồi giờ có tật chứ nhảy xuống sàn ăn giấy lót lồng.Anh em nào có cách trị ko?chắc do nó thiếu chất mà ko biết cần bổ sung chất gì?Anh em có kinh nghiệm cho em xin ý kiến.Thanks!
bạn có đổi cám cho chim không? chim ăn cám gì hả bạn?