chim ăn thực phẩm sung hơn

lâu nay mình nuôi chim mình cưng nó quá,cào cào,trái cây trứng kiến ê hề nên chim ít ăn thực phẩm[mình tự làm] hơn tuần nay mình cho chim ăn thực phẩm không vào buổi sáng,đến trưa mới bỏ ít trái cây[ 1/4 quả chuối] và 2 chú cào cào ,đến 3 h chiều cho tắm xong rút trái cây ra ,chim đi phân khô ,hót chéc đảo cầu khác hẳn mấy bữa,tổng cộng 4 chú thì 3 chú chơi như điên mình mừng quá vội chia sẻ với ae có thể là một kinh nghiệm hay cho những ai cho chim ăn mồi tươi quá mức như mình,chim ko những ko sung mà còn uể oải

cmtegiac

thực phẩm mà bạn đề cập đến là gì vậy, bạn có thể nói rõ ra được ko

maxtic

thanks bác, e thấy chế độ bác mới chia sẻ thì rất tốt vì chim ae ta nuôi trong lồng thì để chim khỏe và ổn định thì cám là đầu tiên, sau đó trái cây và đồ tươi. theo e nghĩ thì cho chim ăn cám sau đó khoảng 10h sáng thì cho trái cây vào, mỗi hum một loại trái thì chim vừa đủ chất mà ăn cũng ngon hơn vì đổi vị liên tục mà hihi :). còn đồ tươi thì tuần cho ăn khoảng 3 lần 1 tuần. thanks

1bì thái lan,1bì đạt hói,1 bì thủy tuấn ,1/2 lạng kỷ tử,5 trứng gà, 1chens uống trà mật ong.4 bì nhỏ sâm cao ly loại bì trà sâm bán ở tiệm tạp hóa rẻ rề[người ta cho mà mình ko uống nên đỏ đại vào bạn hỏi thì mình phải nói thật] trộn đều phơi nắng cho ăn

CMxuandieu

Bác này giống e đợt mới chơi e cũng như bác chăm kỹ quá lúc nào cũng mồi tươi va hoa quả tưởng thế là tốt ai ngờ chim ăn ít cám yếu chim.giờ cũng chế độ như bác chim căng và khỏe hẳn!

hieuhp

1bì thái lan,1bì đạt hói,1 bì thủy tuấn ,1/2 lạng kỷ tử,5 trứng gà, 1chens uống trà mật ong.4 bì nhỏ sâm cao ly loại bì trà sâm bán ở tiệm tạp hóa rẻ rề[người ta cho mà mình ko uống nên đỏ đại vào bạn hỏi thì mình phải nói thật] trộn đều phơi nắng cho ăn
khiếp bác trộn hỗn hợp thế này vừa tốn tiền lại vừa nhanh hại chim thôi mùa sau bác sẽ khổ đấy :confused:

mecm

mình cũng cho chim ăn cám buổi sang tới trưa mới bỏ trái cây,mồi tươi,bác này trộng nhìu loại cám với nhau coi mấy e nó chơi nhìu quá bị tẩu hỏa nhập ma ah

mình hỏi nhiều người ,người thì nói thái tốt người thì nói đạt hói tốt kẻ lại bảo thủy tuấn ,thôi mình hùm bà lằng trủng đâu nó trúng ,tất cả cũng đều tù cám mà ra,tổng hợp lại cho đủ chất còn bổ sung trứng và kỷ tử ,mật ong là ae trên diễn đàn bày cho,chẳng biêt có tẩu hỏa nhập ma hay ko cứ chơi tốt là ok chứ sìu sìu hoài nản quá,thà một phút huy hoàng rồi.....

mecm

mình hỏi nhiều người ,người thì nói thái tốt người thì nói đạt hói tốt kẻ lại bảo thủy tuấn ,thôi mình hùm bà lằng trủng đâu nó trúng ,tất cả cũng đều tù cám mà ra,tổng hợp lại cho đủ chất còn bổ sung trứng và kỷ tử ,mật ong là ae trên diễn đàn bày cho,chẳng biêt có tẩu hỏa nhập ma hay ko cứ chơi tốt là ok chứ sìu sìu hoài nản quá,thà một phút huy hoàng rồi.....
vậy chim bạn nói chung rất giỏi học bao nhiu bí kíp của mấy ông làm cám mà k bị gì thì còn gì bằng,có con học bí kíp của 1 loại cám mà chưa ra hồn,mà bác coi mấy con bị tẩu hỏa nhập ma là đầu bạc trắng hết đó nếu mà bị vậy thì bác nhớ inbox cho e để đem về e chữa trị,hi

linhtay

nó căng là do cám Thái đó bác,nếu bác cứ duy trì như vậy thì mùa sau sẽ có những chú chim khô lông và sâu lông đó.

cám Thai xanh và đỏ mình dùng 6 tháng nay rồi bạn ạ.nhưng cũng thấy bình thường nhưng mình vẫn gĩư trong thành phần thực phẩm