Chim đã vào lửa có nên tập lực nhiều không mấy Pác ?

shopthuhavd

Chào cả nhà !

Tình hình là chim mình đã vào lửa vẫn đi dợt đều đặn; Vậy theo các Pác chim đang có lửa củi ổn định và vẫn dợt giải đều thì có cần cho vào lồng lực vào những ngày không đi cội không ?

Rất mong các Pác chỉ giáo !
Trân trọng.

hung_chip

bác cứ cho nó vào tập.nếu nó ko tập được thì nó sẽ đứng im thôi mà

luongbinh

Chào cả nhà !

Tình hình là chim mình đã vào lửa vẫn đi dợt đều đặn; Vậy theo các Pác chim đang có lửa củi ổn định và vẫn dợt giải đều thì có cần cho vào lồng lực vào những ngày không đi cội không ?

Rất mong các Pác chỉ giáo !
Trân trọng.
Theo em thì Bác cho đi dợt đều đặn đã là 1 cách tập lực rồi. Cái gì nhiều quá cũng không tốt đâu bác!

shopthuhavd

Theo em thì Bác cho đi dợt đều đặn đã là 1 cách tập lực rồi. Cái gì nhiều quá cũng không tốt đâu bác!

Tks Pác nha, vì lúc trước chim mình chưa có lửa thì mình vẫn tập lực hằng ngày, nhưng em nó mấy hôm nay căng lửa, nên mình không cho tập lực vì sợ em nó tụt lửa nên mới lập topic này nhờ mấy Pác chỉ giáo về vấn đề này !
Trân trọng !

chaomao^^py

Moderator
Bạn thấy cầu thủ khi đạt đỉnh cao phong độ họ có bỏ tập không :) . Mọi sự so sánh đều khập khiển , tương đối , nhưng trường hợp này đáng để ngẫm lại . Đúng là khi chim căng lửa sẽ sục xạo , vận động trong lồng nuôi nhiều hơn , nhưng là chưa đủ so với giáo án tập lực hàng ngày mà bạn duy trì . Vậy nên để canh điểm rơi phong độ tốt vào ngày đi dợt , bạn vẫn nên tập lực đều , lúc này là để kiềm lửa của chim . Tập 1 ngày , nghỉ 1 ngày là đẹp cho việc đi dợt .

Mickeycm.batoqn

trong thời kỳ gần xông lông chim vẩn còn ê người,cho tập lực là dc nhưng với chế độ chầm dần đều và tăng lên,ko nên cho tập nhiều quá sẻ hỏng chim.