Chim đột nhiên thay lông sớm sau khi đi bẫy

sulan703

Tình hình là e có 1 con mồi 6 mùa, rất gấu...Hồi cuối tháng 1 vừa rồi e cho nó đi bẫy, gặp chim rừng cực gấu, đá lồng đủ các kiểu nhưng cuối cùng cũng thu phục được ( dí nó 1 năm rồi giờ mới tóm được :D ). Thiệt hại là chú mồi đã bị mất khá nhiều lông ức và 1 nửa số lông bên cánh trái. Lúc bổi sập bẫy nó bu cắn dữ dội. Về nhà vẫn hót, ché bình thường. Sau đó e thả vô avi cùng với 1 con mái ( 2 đứa nó đã bắt cặp vs nhau từ trx ). Sau đúng 10 ngày kể từ khi bắt dx bổi dữ thì đột nhiên em nó thay lông mạnh ( rớt lông sớm 4 tháng so vs mọi năm ). Nhưng khi kè chim thì vẫn xòe cánh và thái độ nhưng không căng như trx. Vậy ae cho e hỏi là con chim của e có bị bể không hay chỉ là bị sock ( vì gặp chim bổi dữ bị cắn rốt nhiều lông) hoặc là vì một lý do nào đó mà khiến nó thay lông bất thường như vậy..Cảm ơn ae rất nhiều. :)

coem_05

Nếu ốp lồng vẫn ra giọng hoặc thái độ như múa, bám vanh thì mình nghĩ không phải bị bể-bạn đừng lo quá. Lông bạn nói có thể là lông bám xung quanh rụng nốt theo lông cũ trước bị rụng do đấu với bổi. Nói chung là bạn cứ chăm chế độ thay lông, như thế chắc sẽ ổn thôi.

sulan703

Nếu ốp lồng vẫn ra giọng hoặc thái độ như múa, bám vanh thì mình nghĩ không phải bị bể-bạn đừng lo quá. Lông bạn nói có thể là lông bám xung quanh rụng nốt theo lông cũ trước bị rụng do đấu với bổi. Nói chung là bạn cứ chăm chế độ thay lông, như thế chắc sẽ ổn thôi.
tks ý kiến của bạn...nhưng nó rớt sạch lông luôn..đầu trọc loc, đuôi k còn cọng naò, cánh tan nát..rớt lông vs tốc độ chóng mặt

thuanld7

em cũng có môt em mồi 3 mùa bị y như vậy trong thán 12 dương lịch năm 2014 đến giờ thì em đã ok lấy lại phong độ nhưng vẫn chưa hiểu nguyên nhân!!! Hóng cao thủ???