Chim đi giàn về là cứ bị như vầy

phạm hoàng

Chim e nó bị như vậy sau khi đi giàn về. Không biết để vậy nó có sinh tật nặng hơn không mọi người. Nhờ mọi người hướng dẫn giúp e cách khắc phục vs ạ.

hoa nguyen

đổi qua lồng vuông hoặc cho cầu cao lên xem có hết ko bác, mấy tật này khó chữa lắm đây !

minhnguyen

tháo bớt 1 cầu ra. xài 2 cầu . bắt cầu cao lên . sẻ hết. ko cần lồng vuông đau

stingnhansam

Chim e nó bị như vậy sau khi đi giàn về. Không biết để vậy nó có sinh tật nặng hơn không mọi người. Nhờ mọi người hướng dẫn giúp e cách khắc phục vs ạ.
cho cái đĩa cd lên nóc ở bên ngoài lồng chỗ 4 tay nắm khi nào đi dợt dãi lấy ra cho dễ + mua cái áo lồng nóc màu đen khi trùm áo lồng thì xăng lên cho hở cách đáy khoảng 1 tấc cho chim nhìn xuống một thời gian sẽ hết

Minh Đạt

bạn thử lấy tấm vải màu đen che lại nóc lòng xem sao để em ấy đỡ hoãng . vì nhà mình cũng có 1 em bị như vậy .

thanhvudth2

Bạn che áo lồng chữ A cho em nó nghỉ ngơi :khi nào tập lực thì cho em nó ra lồng lực . Mình cũng có em như thế này nhưng khi đấu thì ok không ngoái nữa

pdhieu99

mấy em này khi đưa vô giàn chơi thì không ngoái, nhưng treo xa ra hoặc treo 1 mình là ngoái nặng luôn. mình có 1 con như vậy, không dám xách đi dợt, sợ lây cho chim người khác, hix

giangnam

đặt mấy cầu cũng đc nhưng phải kéo cầu cao lên cho chim sàng cầu khom người lại sẽ ko ngoái nữa, mọi cách con chim chỉ giảm bớt thôi chứ ko hết hẳn, khi yếu lửa hay khi đấu thua nước né chim là bao nhiêu tật lỗi bày ra cho thiên hạ xem à, hay khi treo xa giàn hoặc chim trời về cũng bị lại

diepxuanhung

Do bỏ hai cầu song song và gần nhau quá nên tạo điều kiện cho chim ngoái để sàng qua cầu bên kia
Dùng cầu bán nguyệt phaỉ đặt so le càng xa càng tốt, cầu trên cầu dưới hoặc bỏ bớt 1 cầu ra xem sao.