Chim bị bít lỗ chân lông [cánh vàd đuôi] có cách nào mọc ra đươc ?

Vấn đề là chào mào nhà em bị bít lỗ chân lông cánh và đuôi ,cánh thì lưa thưa đuôi thì 4 cộng các bác có kinh nghiệm gì xin chỉ với chứ mình hết cách rồi.xin cảm ơn trước

coem_05

Ông anh mình cũng có con Trung Mang 4 mùa lồng rồi nhưng bị hỏng 2 lông cánh mà không thúc ra được, các cao nhân mau phán giúp chủ thớt và mình với.

chaomaotd

Rất có thể chim bạn bị gãy lông , còn phần gốc ngắn bên trong nên rất khó rụng để mọc lông mới.

vô danh

Phải nối Lô ng rồi bac ơi hi hi nghe bac tả tịt lit thì bó tay thật.Xem kỹ lại coi biết đâu hôm nay no chòi ra sao bác?!?

MrGiaNguyen

khi chim thay lông thì bạn nên cho nó ăn 2 loại quả này:
1.Quả Phèn Trắng ( mọc nhiều ở các bờ rào ) thúc đẩy quá trình rụng lông
2.Quả Phèn Đen sẽ thúc đẩy quá trình ra lông.các bạn theo dõi quá trình thay lông của chú chim mà cho ăn cho phù hợp
Cách này là mình làm theo kinh nghiệm chơi chim rất lâu của các cụ già gần nhà mình,và qua 5 mùa thay lông của mấy chú chim nhà mình thấy nó rất hay,quá trình rụng lông và lên lông của chim rất nhanh,ko bị tắc lông.

shopthuhavd

khi chim thay lông thì bạn nên cho nó ăn 2 loại quả này:
1.Quả Phèn Trắng ( mọc nhiều ở các bờ rào ) thúc đẩy quá trình rụng lông
2.Quả Phèn Đen sẽ thúc đẩy quá trình ra lông.các bạn theo dõi quá trình thay lông của chú chim mà cho ăn cho phù hợp
Cách này là mình làm theo kinh nghiệm chơi chim rất lâu của các cụ già gần nhà mình,và qua 5 mùa thay lông của mấy chú chim nhà mình thấy nó rất hay,quá trình rụng lông và lên lông của chim rất nhanh,ko bị tắc lông.

Cái quả phen trắng và đen này nghe lạ quá Pác ơi, pác cho hình minh họa dùm nhé. Tks :D

Cunbong

Chú chim của bạn khả năng là bị rụng lông máu,khi bị rụng bạn ko cho tắm ngưy nên máu khô bít lun lỗ chân lông lâu ngày liền cả thịt,bạn bắt ra dùng dao lam rạch nhẹ chỗ chân lông là nó mọc ra liền,nên cho ăn nhiều cào cào để mau ra lông

lenhattan

Qủa phèn này hình như ở miền Trung mình ko có chỉ nhiều ở miền bắc thì phải

calvin phan

Còn một cách không biết có giúp được bạn không đó là bạn bắt chú chim ra và sử dụng đầu dao mổ rồi rạch một chút ngay chổ chân lông bj tít để nó mọc ra lại. Nhưng nhớ làm việc này khi thời điểm chim bắt đầu rụng lông bạn nghe.

kendo

mình cũng có 1 em mãi ko ra đủ lông cánh, một bên 02 cái và 1 bên 1 cái, hic hic hic !!!!!

truongpham1205

Mình có con bị tắc lông. Vạch chỗ lông thiếu mà vẫn ko phát hiện ra đc chân lông ở chỗ nào để trích. Bạn nào có kinh nghiệm hay có video, hình ảnh gì ko cho mình xem với?

tien_bodam

Bác nào có kinh nghiệm về việc chim bị tắc lông thì tư vấn cho em với nhé!
lấy ngón tay rờ ngay chổ thiếu lông cánh xem có cái nào cợm cợm không , ngay trong da cánh , có thì lấy dao lam rạch 1 đường song song vói hướng lông mọc , lấy nhíp gắp cái chân lông nằm bên trong , xem cho kĩ , chắc chắn có chân lông nằm trong da cánh

ChàoMàoBácSĩ1

bạn lấy kim, châm nhẹ vào những lỗ chân lông ở đuôi, xong bổ sung vitamin, trái cây cho nó, và chờ kết quả

Rồng lửa 76

Mình cũng có 1 con mà bắt ra không thấy. Mà khi chơi nó hay xỉa vào đó. Không biết làm thế nào nữa !!!