Chim bị lông mình, nhìn kg thon

chichche

Các cao thủ cho mình hỏi con chim nhà mình bị như thế này 2 bên mình ( cái mình khoanh vòng tròn đỏ trong hình )....Bị như vậy có làm sao kg a e, nó đang thiếu lửa, căng lửa, hay đang muốn thay lông,,,Mong a e cho vai lời khuyên,,,

view
[/URL][/IMG]

SherlockTN

Mình hiện có 1 con giống vậy, phơi nắng bao nhiêu vẫn k ôm. Theo mình có thể chim bị lẫn lông cũ hoặc bị xơ lông (trường hợp con nhà mình)!

kingbirds_QN

Chim mới xong lông cần phơi nắng nhiều vào và cho e ấy tập thể lực tí là ôm lông thui bạn.

thai

do chim chưa ôm lông thui mà . chim nhà mình cũng hay bị vậy

mecm

Chắc phải mua 1 cái lồng lực cho em nó quá,,nắng thì em phơi toàn nắng 11h,,e phơi 30 phút mỗi ngày. Thanks anh .
con này thiếu nắng với thơi tiết này đang chuyển mùa lạnh,30p là quá ít,nếu phơi nắng ít gì cũng đc 2 tiếng để tạo lực cho con chim,phơi càng nhìu cành tốt

chichche

con này thiếu nắng với thơi tiết này đang chuyển mùa lạnh,30p là quá ít,nếu phơi nắng ít gì cũng đc 2 tiếng để tạo lực cho con chim,phơi càng nhìu cành tốt
Em trong Nam anh,,nên nắng trưa 11h nó nóng kinh lắm,,,con chòe than e phơi 20 phút ra nó mém lên đường,,còn mấy con chào mào hả mỏ khò khè lun,,,hihi

lồngchim

Mỗi ngày tăng thêm nắng một ít từ từ e nó sẽ thon gọn thôi.bác ko cố gắng thêm nắng cho e ấy thì chim bác rất yếu

Thân

ledaiduong62

đơn giản thôi bạn ah , chim của bạn vừa thay lông song ấy mà , bạn lên phơi sương em nó vài bữa là lông của em nó ôm vào rùi chăm cho em nó lên lửa là ok

hoanghiro

Các bác cho hỏi ở SG sáng sớm phơi có sương không thế,ở thành phố khô và nóng hơn dưới quê

dieulam

Mình có một chú giống vậy, phơi nắng bao nhiêu cũng ko ôm lông. giờ chơi vẫn tốt. Khi chơi thì lông ôm vào, khi hết chơi là như thế.

hoangthanh

chim mình cũng bị vậy, mình nghi là do chim chưa căng nên không ôm sát được. mình cũng phơi nắng nhiều mà không ăn thua?

shopthuhavd

Cách đơn giản hiệu quả là Pác cho vào lồng lực từ sáng đến tầm 10h tuần tầm 3 lần, thời gian em nó ôm lông ngay thôi mà :D
Lưu ý: Vị trí lồng lực có nắng nhé.
Thân chào !