Chim bị lông mình, nhìn kg thon

mecm

Em trong Nam anh,,nên nắng trưa 11h nó nóng kinh lắm,,,con chòe than e phơi 20 phút ra nó mém lên đường,,còn mấy con chào mào hả mỏ khò khè lun,,,hihi
thì bạn cứ tăng dần thời gian lên là quen thôi,chứ ai biểu bác phơi liền

thangaka

chim chưa ốp được lông với cái thời tiết lạnh và độ ẩm cao như này thì em nào sáng treo ra cũng như vậy, phới nắng thường xuyên giúp em nó khô và ôm lông và nhanh đạt lửa

chichche

Cách đơn giản hiệu quả là Pác cho vào lồng lực từ sáng đến tầm 10h tuần tầm 3 lần, thời gian em nó ôm lông ngay thôi mà :D
Lưu ý: Vị trí lồng lực có nắng nhé.
Thân chào !

thì bạn cứ tăng dần thời gian lên là quen thôi,chứ ai biểu bác phơi liền

Thanks 2 bác đã chỉ bảo, đang tìm mua cái lồng lực bằng kẽm,,hix hix,,,cho nó tập tạ thôi,, ^^

chichche

chim chưa ốp được lông với cái thời tiết lạnh và độ ẩm cao như này thì em nào sáng treo ra cũng như vậy, phới nắng thường xuyên giúp em nó khô và ôm lông và nhanh đạt lửa

cảm ơn bác, chắc chỉ còn cách này

cmtegiac

Thanks 2 bác đã chỉ bảo, đang tìm mua cái lồng lực bằng kẽm,,hix hix,,,cho nó tập tạ thôi,, ^^
lồng lực thì cần gì tìm, ra tiệm Vũ Loan hoặc chị Đào mua 1 cái 1m2 giá 140k là tập thoải mái rùi bạn. Có thể con chim bạn đang nuôi có bộ lông dày, bạn phơi nắng 11h trưa ko ổn đâu, phải phơi từ sáng tầm 7h khi hửng nắng lên

cmtegiac

Các bác cho hỏi ở SG sáng sớm phơi có sương không thế,ở thành phố khô và nóng hơn dưới quê
vẫn có sương đấy bạn, tầm 5h sáng là có sương rồi. Treo chim giờ đó dễ tèo lắm vì giờ gần noel khí hậu SG lạnh hơn chút rồi

chichche

lồng lực thì cần gì tìm, ra tiệm Vũ Loan hoặc chị Đào mua 1 cái 1m2 giá 140k là tập thoải mái rùi bạn. Có thể con chim bạn đang nuôi có bộ lông dày, bạn phơi nắng 11h trưa ko ổn đâu, phải phơi từ sáng tầm 7h khi hửng nắng lên

Ngoài đó có 140k hả bác,,trong này kg biết nhiu nữa, để mai e đi hỏi thử xem sao. SÁng treo em nó ra thấy nó ché được 1 lúc, cánh thì cũng ít. Có khi nào cho vào lồng lực, sẽ cải thiện tình trạng chơi cánh nó kg bác, chẳng hạn như cánh nhìu hơn,,,sàn cầu nhìu hơn kg

letamtits90

chim này do mới xog lông . thiếu nắng . thường gặp ở chim huế . bạn chỉ cần tắm thường xuyên . tắm nắng đều là sẽ ôm . chuyện này ko đáng lo đâu