Chim bị ngoái???

hieu_mobile84

Chim đang nuôi lồng vuông 17 lan.để 1 cầu phụ trên thì ko ngoái mà cứ nhảy đu lồng hư đuôi,để 2 cầu song song thì lại ngoái nhưng dữ đuôi luôn đẹp.cần cao thủ cho giải pháp.Thanks all!

duongnhiet

Member
Thành thật an ủi là bạn mạnh dạn thả nó đi hỉ
Đời còn dài, chim còn nhiều mà cứ lăng tăng mấy cái tật ngoái này. Kiếm con khác nuôi
Trừ khi, trừ khi con chim thật tố chất, thật có ý nghĩa (kỷ niệm) với bạn mới để lại thuần, khi nào nó dạn sẽ.....bớt ngoái hơn!
Vấn đề này có nhiều topic mở để bàn đến rồi mà, bạn chịu khó đọc lại phòng B5 là tự tìm cho mình câu trả lời
Thấy các bạn chưa chịu khó đọc các phòng mà mở luôn topic mới để hỏi những vấn đề đã có rồi gây lang mang diễn đàn quá.
thân.
(nếu tiếc quá thì mình tặng cho 1 con chơi_nếu ở gần chỗ của mình)

CMQN

Thành thật an ủi là bạn mạnh dạn thả nó đi hỉ
Đời còn dài, chim còn nhiều mà cứ lăng tăng mấy cái tật ngoái này. Kiếm con khác nuôi
Trừ khi, trừ khi con chim thật tố chất, thật có ý nghĩa (kỷ niệm) với bạn mới để lại thuần, khi nào nó dạn sẽ.....bớt ngoái hơn!
Vấn đề này có nhiều topic mở để bàn đến rồi mà, bạn chịu khó đọc lại phòng B5 là tự tìm cho mình câu trả lời
Thấy các bạn chưa chịu khó đọc các phòng mà mở luôn topic mới để hỏi những vấn đề đã có rồi gây lang mang diễn đàn quá.
thân.
(nếu tiếc quá thì mình tặng cho 1 con chơi_nếu ở gần chỗ của mình)
bác duongnhiet ở đâu vậy,tặng cho mình 1e đc hok,chơi tật lỗi hoài cũng chán,mh ở qngãi.

thanhkt

Nếu chim hay thì cho làm chim mồi đi bạn.
Thường mấy chú bổi lên hay bị ngóai, còn má trắng ít bị hơn nhỉ.
Theo mình, cho vào lồng vuông, 1 cầu thẳng và 1 cái cầu dọc lại. (chừng 15 cm) có khả năng sẽ hết.

minhhuyjmmy

khó trị bạn ah, do má trắng chăm ko cẩn thận, cần 1 bọc kiếng trên nóc, bỏ và lồng tập lực, buộc tấm nilon trên nóc lồng tập lực rồi thà em vào xem sao cở 1 tháng xem e nó có thay đổi gì không. thân

chaomaodl1

Ngoái mà bị nặng rồi thì chỉ còn nước phóng sinh thôi. Nhìn nó ngoái là muốn bóp cổ. Hj hj.

hilandwind

Mình có con chim mua của người ta bị ngoái mà không biết. do tiếc của và em nó hót cũng hay, nết chơi đẹp nên luyến tiếc, cố gắng chữa cho em nó và đã thử nhiều cách, cuối cùng cũng thành công được 98% (thỉnh thoảng chim còn bám nan ngoái nhẹ) bằng cách sử dụng lồng vuông 17 hoặc 19 nan bố trí một cầu thẳng và 2 cầu bán nguyệt ở trên sau đó thả chim vào, không trùm áo lồng và treo gần cửa sổ, treo cao ngang mép trên cửa để khi nhảy thì chim nhìn ra ngoài cửa sổ và nhìn xuống. một thời gian đảm bảo bệnh sẽ giảm.

ruby108q7

chim bị lộn thì còn chữa được-chứ ngoái thì đành potay.Nếu giọng hay thả em nó vào lồng avi thì sẻ không có hiện tượng đó.