Chim bổi không chịu vào lồng tắm

chipchip0203

cảm ơn bạn. Mình để ý được 1 điều mà em chưa thực hiện là cái cầu đậu.
mai em sẽ để cầu đậu ngay cửa lồng coi sao.
cầu may cho em nó biết tắm mời thuần được em nó.
thế nào rùi bạn hihi chúc bạn sớm thành công nha!! đừng nản chí đấy!! nhớ là đừng có dùng tay bắt e nó qua nha:eek:

Sửa lần cuối:

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Thêm một cách nữa là bạn chọn một con nào hiền hiền chịu tắm lùa em khó chịu vào chung, cách này mình đã test rất ok. Mới đầu còn kênh nhau chút, nhưng sau đó em ham tắm lao xuống tắm em kia sẽ nghĩ là sao mình ở dơ hơn nó đc nên củng lao xuống tắm chung.

Cách này nguy hiểm quá, em có thử 1 lần mà nó không kênh, chi lao vào quếch nhau như máy.

Nếu em nó vẫn chưa chịu tắm phiền bác vào đây kham khảo nhé http://www.chaomao.org/threads/1428-Cách-tắm-bổi-mau-dạn-người-!

Áp dụng cách này hiện giờ mấy em bổi nhà mình tắm rất ok, ngồi cách 1m nhảy vào tắm ầm ầm.

Thân, black_fish9402

hungtn20

Cách này nguy hiểm quá, em có thử 1 lần mà nó không kênh, chi lao vào quếch nhau như máy.

Nếu em nó vẫn chưa chịu tắm phiền bác vào đây kham khảo nhé http://www.chaomao.org/threads/1428-Cách-tắm-bổi-mau-dạn-người-!

Áp dụng cách này hiện giờ mấy em bổi nhà mình tắm rất ok, ngồi cách 1m nhảy vào tắm ầm ầm.

Thân, black_fish9402
bài viết hay quá. mình đang áp dụng, trước mắt em nó đã đi qua lồng tắm rồi, chắt từ từ tắm thôi. hen

nhokbuonnhoem

Hom bửa mình kung có 1 e ko chiu wa long tắm mà cứ nhảy lung tung rồi nó chiu chui sao mà lot duoc ra ngoai thế là mất tiêu hic. hom nay mới mua e khác về nó kung ko chiu wa long tắm thế là muc nước vào thau lớn rồi bỏ cái lồng vào thau nước lun ,nhưng nó ko chiu xuống tắm thế là mình phun nước vao nguoi nó 1 cái roi bỏ đi thế là e nó nhảy xuống tắm ,bo tay lun.

N

namkiet

Guest
Theo Tuấn. Chim bổi rất nhát nên bạn nên trùm áo lồng hình chữ A. Cóng nước cóng cám xiên trái cây .
Hai ngày cho tắm 1 lần và vệ sinh lồng.
Thân

caube1002

Chào các bác.
em lập topic này để xin các bác 1 vài kinh nghiệm nếu đã có ai hỏi thì cho em xin lỗi.
Mới tậu em bổi dc 3 tuần, ngày nào cũng đem phơi nắng, mở cửa lồng cho nó bay qua lồng tắm mà nó không chịu bay qua. Nắng hả họng cũng hỏng bay qua luôn.
Em định thò tay vô bắt nó qua, vậy có nên không các bác, sợ thò tay vô nó nhát thêm quá.
Bác nào có chim không chịu bay qua lồng tắm chỉ giùm em tí kinh nghiệm với
chim mới bổi không nên cho tắm sơm vì chim còn nhát lắm, bác thuần em nó vài tháng đã rồi cho em nó tắm.