Chim bi tịt 1 cong Long duoi o ngoai van de nan giai cua minh xin chi giúp

Rungcay

số là mình có 1 e chào mào 1mua trước kia la chim moi lúc dang thay Long chủ trước lấy đi đánh bẩy làm hư hết đuôi .....khi ra lông đuôi đầy đủ rùi thì nhìn lông đuôi giống như cây chổi quét nhà zay ...và có 1 cộng bị nín ko ra dài đc (mặc dù mình đã lấy nhíp nhổ 2 lần rùi ...nhổ xong lại ra y như củ...) zay xin ? Bác nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì giùm giúp e với ...nếu trị khỏi em xin mời mấy bac đi uống cafe sua sg ...thank các bác trước nge

chao mao beo

tùy vào mỗi con chim mà mình trị khác nhau,chim của mình cũng bị nv ,mình đã tắm nước muối pha loãng vào lúc 4h chìu,nhớ là liên tiếp 1tuan ngày nào cũng tắm,tắm xong chùm áo lồng lại ko cần để cho khô.làm nv chân lông sẽ mềm và hấp thu đc nhiu đó ấm hơn,nó sẽ nuôi đc long thôi.nhớ bổ sung thêm cào cào trứng kiến nữa nha.vài lời chia sẻ ae chém nhẹ tay.

Rungcay

tùy vào mỗi con chim mà mình trị khác nhau,chim của mình cũng bị nv ,mình đã tắm nước muối pha loãng vào lúc 4h chìu,nhớ là liên tiếp 1tuan ngày nào cũng tắm,tắm xong chùm áo lồng lại ko cần để cho khô.làm nv chân lông sẽ mềm và hấp thu đc nhiu đó ấm hơn,nó sẽ nuôi đc long thôi.nhớ bổ sung thêm cào cào trứng kiến nữa nha.vài lời chia sẻ ae chém nhẹ tay.
Ý kiến của bạn rất hữu ích thank bạn nhiều nhiều ....bửa nào qua cội gia định giao lưu nha ...rất hân hạnh đc lam quen với bạn

kenyang88

Cái cọng nó ra mà ra ko dài, ngắn hơn các cọng khác và cỏ vẻ như yếu ớt phải ko bác, em có 1 con, và em bổ sung cào cào, hoa quả đầy đủ trong 3 tuần( bổ sung dinh dưỡng) tắm nước muối sát khuẩn. sau 3 tuần em nhổ và nó mọc mại dài như củ. bác thử xem có đc ko. cào cào nó ăn hết bao nhiêu em cho ăn bấy nhiêu không tiếc

chao mao beo

Cái cọng nó ra mà ra ko dài, ngắn hơn các cọng khác và cỏ vẻ như yếu ớt phải ko bác, em có 1 con, và em bổ sung cào cào, hoa quả đầy đủ trong 3 tuần( bổ sung dinh dưỡng) tắm nước muối sát khuẩn. sau 3 tuần em nhổ và nó mọc mại dài như củ. bác thử xem có đc ko. cào cào nó ăn hết bao nhiêu em cho ăn bấy nhiêu không tiếc
chứ kenyang nói đúng đó,chỉ cần em nó bình phục thì xa chị mấy bịch cào cào hihi

Rungcay

Cảm ơn bác nhiều nha ...bác góp ý cho e e thấy rất là bổ ích