Chim căng lửa quay vòng cắn đuôi nhưng không cắn

maikimanh93

Mấy anh ơi con cm của em lâu lâu đang chơi nó cứ xoay 1 vòng 360 độ như là cắn cái đuôi ấy.
Nhưng không giống những con khác nó lại không cắn phá đuôi chỉ xoay 1 vòng thôi.
Nó là cm má trắng lên, do hay quá nên mua đại về tìm cách chữa. Mấy anh giúp em chữa cho nó với.

NAMNT

theo kinh nghiệm của em thì là: Nan Y. chỉ có cách là em nó tự bỏ trò đó vì có trò khác " hấp dẫn" hơn để chơi thôi.

forty seven

Mấy anh ơi con cm của em lâu lâu đang chơi nó cứ xoay 1 vòng 360 độ như là cắn cái đuôi ấy.
Nhưng không giống những con khác nó lại không cắn phá đuôi chỉ xoay 1 vòng thôi.
Nó là cm má trắng lên, do hay quá nên mua đại về tìm cách chữa. Mấy anh giúp em chữa cho nó với.

- mình góp ý ...theo mình bạn nên coi lại cám có chất kick1 thít chim sung hok nha ........và đổi cám cho e nó để hạ lữa.......có mấy bé quá căng nên sinh tật ( bé nhà mình củng vậy khi căng quá tự nhiên ngoái nhẹ ) nếu có điều kiện cho bé nó sổ ( đá ) để khỏi ức chế

có gì sai sót xin bạn bỏ qua

chân thành cảm ơn

nó chưa chụp được đuôi mình để cắn ak bác! do con non kinh nghiệm thôi, theo thời gian e nó sẽ cắn được cái đuôi đó thôi..!

tinbmt1975

Có lồng lực thả vào vài ngày, lâu lâu cho vào lồng lực bay dần dần sẽ hết.

49m28667

Nan y, Hội chứng này giờ nhiều lắm, nếu hay thì giữ chơi Cafe đừng thừ cách này cách kia làm chi mất công và tốn tiền.

NAMNT

Có lồng lực thả vào vài ngày, lâu lâu cho vào lồng lực bay dần dần sẽ hết.

Các này là khả thi nè bạn. tìm lồng lực cho rộng tí, có nhiều nắng và gió để trui rèn cho nó thôi. thả thí nó vào đó. Hy vọng theo thời gian, càng già thì càng điềm tỉnh. chứ còn tơ thì đủ trò, chóng cả mặt với nó.

maikimanh93

Em xin cảm ơn mọi người nhiều nha. Em sẽ thử hết cách của mọi người xem thử có chút khả quan nào không.

duongnhiet

Member
Cho qua lồng lớn avi hay lực nó bay nó quên cắn. Bỏ lại lồng nhỏ nó nhớ nó quay cắn. Nó là MT mà, hihi