chim căng lửa vẫn chơi nước nhà

chim căng lửa chăm sóc tốt,tắm rửa ,cào cào ,trứng kiên,sâu,trái cây,lồng TL.sáng sớm[2 ngày 1 lần] đem ra trường treo dàn phụ thì sổ bộng khoảng 1h đem vào dàn chính thì lơ là chơi gượng ,mình đã đem đi được 2 tuần rồi mà ko thấy thay đổi gì,đem về nhà là hăng lắm chéc ,sàng cầu...ace có kinh nghiệm gì trị bệnh chơi nước nhà chỉ cho mình với [xin nói là chim mình phong cách rât hay và dữ chim] ở nhà ko bao giờ thấy chim khác ,mình nuôi 4 con mỗi con một tầng,chẳng hiểu sao chỉ có mỗi chú này lại như vậy

dauvietha

Má trắng hay bổi vậy bạn? Mới cho đi 2 tuần chưa chơi được. Đi 2 tháng may ra mới có thể chơi. Kiên trì đi nhé

botchosia

mình cũng có 1 e má trắng lên cũng bị tình trạng như vậy :( ở nhà chơi như 1 thằng điên lên trường lâu lâu sổ bọng 1 lần :(

tvvuong

em nó cần ra trường thường xuyên hơn đi bạn ,2 tuần ko là gì cả ,bạn nên thử trùm áo lồng thường xuyên ở nhà ,và mang ra trường ,trước hết ko nên mở áo lồng ,cứ để như vây cho em nó quen môi trường

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Chim này khó chơi lắm nó bị nhiễm nhà rồi, ở nhà chơi như cái máy bước ra cội thì chơi yếu lắm, những chú chim này rất khó chơi.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Thì bác kiên trì mang em nó đi treo ở biên và duy trì chế độ chăm sóc tốt, khi đi giàn về nhà trùm áo lồng và ngày đó không tắm để dữ lửa. Một thời gian em nó quen là chơi thôi. Chúc bạn thành công

Thì bác kiên trì mang em nó đi treo ở biên và duy trì chế độ chăm sóc tốt, khi đi giàn về nhà trùm áo lồng và ngày đó không tắm để dữ lửa. Một thời gian em nó quen là chơi thôi. Chúc bạn thành công
mình đang áp dụng thử cách của bạn hy vong sẽ có tiến triển tốt ,cảm ơn bạn

mecm

bác cứ chăm sóc bt như chim chơi trường thôi,k cho đấu ở nhà,đem đi trường quài thì e nó sẽ quen,lưu ý nhìu khi đem chim đi trường k pải chim mình sợ chim trên trường mà sợ những thứ ở đó,nuôi chim mình pải hỉu nó,hồi trc mình có con 5 mùa chơi nhà hay ở nhà ng khác rất hay và cách chơi rất đẹp,nhưng đem đi trường chơi thì lại yếu.giờ thì e nó chơi ở trường hay ở nhà đều hay vì mình hỉu đc con chim mình thích gì và sợ thứ gì